Dĩ hòa di quí !

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi toiyeuchimgay, 23/7/13.

1. toiyeuchimgay

toiyeuchimgay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    920
    tôiyêuchimgáy có tối kiến như vầy, có gì sai xin anh chị em bỏ lỗi cho:
    theo tôiyêuchimgáy ABV có ý nghĩa là gì? tôi tự hỏi và tự trả lời :
    "ABV = An Bình Vui" _ tôiyêuchimgáy_
    tại sao ace mình đã vào chốn An Bình Vui lại để biển xanh nỗi sóng như thế này.?
    Chơi chim cu gáy ko giống như những loài chim khác, "người có nhà, chim có cội" _tôiyêuchimgáy_ cũng giống như ace mình mở t...o...p...i...c ai vào topíc mình, giống như vào thung chim cu gáy cứ: cù cú cu ... cù cụ thì phải đáp trả cù cụ... cù cụ....cù cụ... và cuối cùng mới có chuyện té cầu tử chứ đúng ko ace mình.
    Con chim cu gáy vẫn là chim cu gáy vẫn té cầu tử, mình là con người với nhau ko giống con chim cu gáy với cu gáy đừng nên té cầu tử.
    người xưa nói: " sĩ khả sát bất khả nhục" đúng như chim cu gáy hay đá
    người xưa bảo rằng: " sức mạnh là sự kiềm chế" đúng như chim cu gáy trận đá
    người xưa nói rằng người xưa bảo rằng: " chân nhân bất lộ tướng, lộ tướng bất chân nhân" đúng như chim cu gáy vừa hay vừa trận, ko đá. ACE theo đi...
    Những lời chân thật tự đáy lòng mong rằng mọi người hiểu!!!!!!!!!!!!!

2. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Vote for you (toiyeuchimgay). Hoàn toàn tán thành với lời dăn dạy của người xưa. Cảm ơn cụ đã trích dẫn!

3. hoa buoi no

hoa buoi no Well-Known Member

Thích đã nhận:
    842
    hi hi ủng hộ bác..
    -sĩ khả sát...bất khả nhục... ae đánh cu gặp có khi nào nó nói ....có bắt dc og, og cũng tuyệt thực.. =))=))...
    -sức mạnh là kiềm chế ý là ae ta có hay có giỏi cũng k nên hiếp người quá đã... có ngày bị sida mà k có ximang hà tiên 2 lắp đâu... toàn ximang tàu khưa thì toi củ hủ hết=))
    -chân nhân bất lộ tướng trước người thanh nhàn...lộ tướng chỉ để khuyên dạy kẻ bất lương...ý em hiểu là với người hữu lương ai cũng là chân nhân với họ...còn kẻ bất lương thì thánh cũng bị phan u đầu=))...

4. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    nói thì ai nói cũng hay hết nhưng làm được thì có mấy ai con người Việt Nam là thế . Trên diễn đàn ảo này e nghĩ chẳng ai muốn thua ai hết đâu vì có nói trực tiếp , giao lưu trực tiếp đâu mà biết những việc mình làm , cũng chẳng dám xưng tên vỗ ngực là ai vì sợ .........nhiều vấn đề rồi dùng nich này nich kia , cũng có 1 số ae dám lộ mặt nhưng chỉ số ít thôi . Tóm lại theo ngu ý của e ai thích chơi cu kiểu gì thì theo kiểu đó , vấn đề gì ko hiểu hoặc thấy ko đúng thì trao đổi giải thích với sự hiểu biết chứ đừng phát biểu lung tung dạy này dạy kia " dù có lớn tuổi nói sai con cháu cũng ko phục " ....... vì ai cũng lớn rùi những cái cần biết về cuộc sống cũng hiểu rùi chứ ko phải dân chợ búa mua bán vào đây nói chuyện . Nuôi cu gáy cũng như nuôi những con vật khác có nhiều cách nuôi , chữa bệnh thành ra người hay là dựa trên những kinh nghiệm người khác chia sẻ để tìm ra cách nuôi , chữa bệnh phù hợp với hoàn cảnh của mình hoặc học thêm những kĩ thuật mới chứ đừng cho rằng cách mình là hay rùi tìm cách soi nhau gây mất đoàn kết . Vài dòng bé teo teo mong các Bác đọc đỡ buồn heee

banchu, isaotran, love_bird and 13 others like this.
  5. Vu Lac Vien

Vu Lac Vien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    319
    - Tôi không nghĩ là chơi cu gáy nó phức tạp đến như vậy.... Là 1 thành viên ít giao lưu nói chuyện nhưng tôi cũng hay theo dõi các bài viết dù ko liên tục nhưng cũng nắm bắt được phần nào tình hình hiện nay của ABV. Phải nói thật với tôi kinh nghiệm cu cò của 1 ai đó đối với tôi chẳng quan trọng mà cái quan trọng là ở tấm lòng. Tại sao những thành viên có tâm và có tầm ở diễn đàn này hầu như rất ít viết bài giao lưu chia sẻ ? điển hình là 1 số cái tên theo cá nhân tôi: Trọng Nguyên, chú MinhTri, NAMNHI, Lôc acb, Lộc ct,.... hội cugay ĐồngNai, hội cu gáy SaiGon,... là lực lượng nòng cốt của diễn đàn này.
    - Mỗi 1 cử chỉ 1 hàng động của bản thân dù vô tình hay cố ý cũng làm ảnh hưởng tới nhân cách hay nói cách khác là danh dự nhân phẩm của bản thân cũng như ảnh hưởng tới cả gốc gác quê hương của mình. Vỗ ngực xưng tên tôi thế này tôi thế kia, tôi từ bi nhân đức,tôi vùng này tôi vùng kia, tôi làm tôi chịu,... Việc anh làm ảnh hưởng tới bạn bè của anh tới quê hương, tới đất nước của anh ai chịu ? ví dụ điển hình là tại sao người Việt đi ra nước ngoài lại hay gặp những bảng gây chú ý được ghi bằng tiếng Việt như : Xin vui lòng nói nhỏ, ăn không để dư, dư tính tiền, xin bỏ rác đúng chỗ,..... Việc gì cũng vậy phải có lửa mới có khói, với những điều này thì không phải tất cả những người Việt đều như vậy, nhưng vô tình chung thì họ cũng phải nằm chung số phận với vấn đề này vì mang quốc tịch Việt. Ở đây tôi muốn nói rằng dù là diễn đàn nhưng cũng nên thể hiện là người có văn hóa, văn minh, khiêm nhường thật sự đừng giả tạo đạo đức giả,... và nói thực ra thì đa số anh chị em cũng đều đã lớn tuổi mà lại cư xử với nhau như vậy thì ko biết lớp trẻ sẽ như thế nào? Lúc nào cũng nói dân đam mê cu gáy thì mộc mạc, chân thật, giản dị, tao nhã,... những điều này rất đúng về con cu gáy, không tô son chét phấn, không ồn ào nhảy nhót ko lồng son chét bạc. Mong rằng người chơi hãy để lại đúng vị trí mà con cu gáy từ trước tới giờ mà người xưa đã gắn cho nó.

cuonglioa, banchu, isaotran and 46 others like this.
  6. hoacuom

hoacuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    228
    Cuộc đời như giấc mộng, được-mất-bại-thành bỗng chốc hóa hư không.

M.U, tuancuha, Nvlong and 9 others like this.
  7. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    Hư danh như bọt biển
    Tiền bạc hoá phù du
    Hơn nhau tiếng gáy rồi cay cú
    Mất nhiều, nhưng được chẳng bao nhiêu

Tắt máy, ra đường không nhìn mặt
    Bạn bè lợt lạt, bạc như vôi!

8. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Được,thua,hơn,kém,lưng hồ rượu
    Hay,dở,khen,chê,1 trận cười
    Thân mọi người !

dungcay, hoangngantg, ancugay and 3 others like this.
  9. minhvip

minhvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    Cụ thiện được phục hồi nick rùi thì phải , cung hỷ , cung hỷ

10. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

ban có 1 tháng thôi, tại ném gạch bên gà nòi, vi phạm diễn đàn bị ban mà ban luôn cũng được chẳng sao cả, không quan trọng lắm.

11. minhvip

minhvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    Cụ nói vậy ko được rùi , cụ ko zô ABV chém gió , ABV vắng tanh , mấy cụ quảng cáo bị cụ dẹp nên ko dám zô , nên diễnn đàn ABV mục cu gáy là của cụ , hum thấy cụ nào bên gà nòi được cụ tặng gà đang định đi ké , nhưng thấy tửu lượng của cụ khiếp wa , nghe nói anh em nào ra cụ , cụ xách can 20 lít ra đãi , nghĩ vậy thấy ớn nên ở nhà luyện công tiếp hẹn cụ mùa khô diện kiến dung nhan của cụ

12. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Không có đâu bác, hắn ra oai xách can 20 lít ra, chứ thực sự hắn uống được khoảng 2,5 lít trong cái can ấy là nhiều lắm rồi, không hơn được nữa đâu. Nếu đô bác cỡ 3 lít thì vô văn tư mà lên gặp hăn đi hehehehe

13. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    móa lộ bài hết, để em hù hắn chút mà bác khai tuốt tuồn tuột thì hỏng hẳn rùi.

14. Lưỡng Nhãn

Lưỡng Nhãn Active Member

Thích đã nhận:
    107
    Uống như thằn lằn uống nước cúng, nhiều tay khoe dữ hén

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Biết luôn mới ghê...................................................đúng là cao thủ thiệt sự rồi.

ancugay, kienkhanhhoa and giatluoi_GT like this.
  16. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079

Khoe khoang gì đâu bác, e chỉ cần uống được khoảng một lít thôi là mừng còn hơn bắt được vàng ấy chứ. Tại bác không biểt, 2,5 lít loại rượu trên Bảo Lộc rất nặng, do chính dân Bắc nấu bằng công thức của người Bắc mang vào. Bấy nhiêu rượu đấy đem pha ra chắc cũng được khoảng sáu bảy lít rượu ở chỗ bác đấy, cỡ đó thì khoảng 3,4 người không muốn cũng phải say mèm ấy chứ hehehehe.

17. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    Rượu nào mà cứ đem ra mà đốt nướng chín con cu là e sợ rùi chứ chưa bàn đến uống nha heee