Đi Indo dự thi cá Rồng các Bác ơi

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi anhnhxxi, 17/8/06.

1. anhnhxxi

anhnhxxi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
  2. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Tiếc nhỉ!Anh em mình nuôi toàn rồng thiếu nhi thi cái giề.Hay là mời bác Thịnh láng nhẩy=)) =)) =))

3. anhnhxxi

Thích đã nhận:
    34
    chưa có cá to, thì ta đi dự cho vui các bác ơi, đi để học hỏi trao đổi kinh nghiệm, thấy tận mắt mớii đã......... bác dung_gl ới.

4. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Ừa,nếu được ra nước ngoài thăm quan học hỏi xem thế giới người ta chơi ra sao thì còn gì bằng!Nhưng cả thời gian và xiền đều không có thì đành đứng từ xa mà nghắm nghía thôi:D

5. anhnhxxi

Thích đã nhận:
    34
    dồi lòng ơi, sao hội mình trên mạng chán, chẳng ai hào hứng tham gia cả. chán

6. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bác thịnh láng chắc là cho cá ế đi thi đúng ko ạ?:laughing: =)) nếu mà được giải thì =)) =)) =))

7. kimlong76

kimlong76 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hehehe ! Bác Dũng đi thi đê ! Em gởi bác chút hóa chất cho con Super red lên màu ! Thi là ăn chắc !

8. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    vậy bác anhxxxxi đi thi vậy, xong rùi xem có giống nào mới nhập về đây. Đọc trên báo thấy bác N.V. Lãng - chủ tich Hội cá cảnh TP. HCM cũng hayđi tham dự và nhập giống cá mới về lắm.

9. anhnhxxi

Thích đã nhận:
    34
    hèhề, mình làm sao bác ví với bác Lãng được, tui chỉ là ảm mà tờ thui. Nhưng kì này đi sẽ chụp nhiều hình gửi lên diễn đàn với các bác hỉ.

10. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Nế thế thì huynh đem dự thi con Thần Long dài hơn 1M của mình đó, chắc là ẳm giải ngay, các bác Vn nhà mình sao so với anh em Nước Bạn mà thi hả huynh. nếu huynh đi nhớ ẳm dùm 1 số cá bột giá rẻ về cho anh em nhờ nha. thank bác trước đấy. Ah bác đi 1 mình ah

11. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bác Anhxxi chụp thật nhiều ảnh nhé, để anh em trên 4r mở rộng tầm mắt, cố gắng chụp con đẹp nhất theo tiêu chí của họ nha anh. Điều quan trọng hơn là anh nhờ ai đó chụp ảnh chân dung của anh cùng với 1 longleng:x trẻ đẹp bên đó và pót lên đây để anh em bít mặt nha. :p

12. anhnhxxi

Thích đã nhận:
    34
    hè hè, chắc chắn rồi hè. sẽ tìm em mẫu của JD chụp chung với mình, nếu thuận tiện xử luôn chứ hỉ.

13. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bác Anhxxxi ơi, chưa gì đã tìm mẫu của JD để chụp ảnh thì thời gian đâu mà xem và ngắm cá nữa. Đừng nghe lời xúi dại của GHT. Lúc không có bức ảnh cá đẹp nào về thì anh em ABV xử bác đó.

14. kimlong76

Thích đã nhận:
    4
    Bác anhnhxxi kỳ này có tham gia triển lãm tại Tao Đàn ko nhỉ ? Đi ngay ở SG này cho gần, sang Indo làm gì cho xa ! Em đang chờ đợi đến 2/9 đây ! Hehehe

15. Tung Vung Tau

Tung Vung Tau Member

Thích đã nhận:
    0
    Đi xem hội thi cá Rồng thì ai ko ham .Nhưng ông AnhnhXXI nói trên diễn đàm mình tôi thấy chỉ 49 % thôi .Vì sao ?? mong AnhnhXXI hiểu và buồn nhiều hơn khi lên điễn đàn anh em cùng đóng góp ,giúp nhau hiểu hơn về giống cá "đỏng đảnh này " .Nhưng khi anh em đi sâu vào tìm hiểu thìông anhnhxxi lại gãng ra .Ví dụ (trước đây mình cũng có hỏi thăm nơi bán cá ,địa chỉ .thì ko biết sao ông nặn mất tăm luôn (làm cho vụ mình đi malay + Sing ) hơi bị uổng.Vì rắng anh em có cơ hội ra nước ngoài đâu phải là như cơm ..
    Tôi có vài dòng đóng góp mong sao Anhnhxxi hiểu ??? ) .Mong các bạn trên 4 rum tham gia . đề rốt cuộc mong cho cá mình ngày khỏe đẹp hơn ...

16. anhnhxxi

Thích đã nhận:
    34
    ái úi, có bao giờ mình gãng ra đâu hì, bác đi Singapore hay Malaysia thì nhất vì nhiều tiệm và nhiều trại cá lắm, đi lại cũng thuận tiện, vì Sing thì nhỏ, Malaysia thì phương tiện giao thông thuận lợi giá cả cũng rẻ. mà trên Internet cũng có đầy thông tin ấy chứ. Lúc bác hỏi, mình có thể không hiểu chính xác bài bác viết nên không dám trả lời thôi.

Nhưng ở Sing thì khó tham quan trại cá hơn, chỉ khi nào mua trên 30 - 50 con thì họ mới đón tiếp, còn ít hơn họ mời ra các cửa hàng xem hoặc tới showroom của họ.

Sing thì có Qian hu, Dragon fish, Panda, rainbow, Tung Hu, OTF là lâu đời nhiều cá đẹp, Dreamfish, Koi farm, .... là những trại mới ít cá.

Malaysia thì có Xianleng, Sianlon, Kimkang, kinstar, nhiều cá đẹp, nổi tiếng.

17. anhnhxxi

Thích đã nhận:
    34
    hè hè, kì này tham gia triển lãm nữa ấy chứ lị, bác sẽ thấy cá mình ở đấy thôi. đang suy nghĩ chưa biết đưa chú nào ra đây.

18. kimlong76

Thích đã nhận:
    4
    Thế bác định tham gia gian hàng nào ? Của ABV chứ ? Nếu ABV thì phải đăng ký gấp đi thôi !

19. kimlong76

Thích đã nhận:
    4