Dĩa bồ câu của PTC

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi PTC, 24/1/07.

1. PTC

PTC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Trước giờ mê thủy sinh, mới tậu thêm cặp bồ câu đỏ này ở một trải cá q12 với giá 400k, các bạn cho hỏi giá này có hợp lý không. Và mình thả vảo hồ rong suốt 3,4 ngày cứ nấp mãi trong lùm cây chẳng chiu ăn uống gì nên hoảng quá mới bắt ra đây. Mong được học hỏi nhiều ở các bạn đi trước . xin cảm ơn [​IMG]

2. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    cá của bạn đẹp quá, thả vào bể rong nó nấp gần 1 tuần đấy, bạn cứ từ từ, luác đầu tắt đèn cho cá đỡ hoảng, sau 3-4 ngày các cu cậu hơi đói bắt đầu cho phao thức ăn là các chú sẽ bò ra thôi, cho vào bể rong thì rất đẹp nhưng lưu ý chế độ sáng để cá đõ bị lên tiêu nhé

3. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Em này hoa văn rõ ràng, màu đẹp trông ok lắm, cá đĩa nhát lắm nên chắc pải dần dần mới dạn. Chú này đẹp đấy nhưng giá cũng đẹp!

4. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cha con này quá đẹp ấy nhể , nhưng có lẻ bạn nên tắt đèn để chụp thêm 1 ''pô'' đi chứ như vậy không đánh giá chính xác được đâu

5. PTC

PTC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Tắt đèn rồi cá mình cũng...tắt màu luôn bạn ui nó chỉ còn như vầy:) [​IMG]

6. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Cá này mua thức ăn màu dậm lên tý nhìn trông đẹp đấy PTC. Hiện nay có một số người đang lai tạo Bồ Câu Chấm Bi, trong hoa văn nó có thêm một chấm nhỏ, mình nhìn cá của bạn cũng có nét giống lắm, cho ăn thêm tý màu thử coi rùi post lên cho mọi người xem nhé.

7. thiencovn

thiencovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    Cá của bạn đẹp lắm, nhưng mà 1 con k tròn lắm , với giá 400 theo mình nghĩ cũng hơi cao 1 chút.Cá đẹp mà tròn hơn con này bên chú Thịnh Q4 khoảng 350k-380k thôi.Ráng nuôi cặp này lên đi bạn , chúc bạn có 1 cặp cá đẹp mà wan trọng là đẻ được nữa phải k bạn :)

8. Xuân Lộc

Xuân Lộc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho hỏi về "chú Thịnh"

Chào bạn thiencovn,
    Bạn cho tôi hỏi "chú Thịnh" mà bạn có nhắc đến là ai thế? Có phải là 1 nghệ nhân nuôi cá dĩa không? Chú ấy có nuôi cá dĩa nhiều không và có bán không vậy bạn? Bạn có thể cho mình địa chỉ/ số ĐT nhà chú Thịnh không? Vì mình cũng có nuôi cá dĩa, muốn tìm thêm địa chỉ 1 số nghệ nhân nuôi cá dĩa để tới xem và mua thêm. Số cellphone mình: 0903731747. Rất cám ơn bạn thiencovn.

9. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cặp này có đèn trông cực đẹp nhưng tắt đèn lại không đẹp lắm so với lúc có đèn .cho mình hỏi có đèn nó có giúp cá đỡ tiêu không và đẹp hơn không? thanks!

10. minhchis

minhchis Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cặp cá cũa bạn đep lắm giá 400 / cặp rẽ đó, ngoài Nguyễn thông phải 500 trở lên

11. truongkhoi

truongkhoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Đèn làm cho nước ấm hơn, làm cho da cá sáng hơn nên có cảm giác cá đẹp chứ không làm cho cá hết tiêu. Cá bị tiêu là do di truyền hoặc do môi trường không tốt cá bị tiêu, nếu môi trường tốt, thức ăn đầy đủ dd cá sẽ đở hơn chứ o hết.

12. truongkhoi

truongkhoi Member

Thích đã nhận:
    0
  13. archpiano

archpiano Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đẹp đó chỉ tại người ta nuôi ít cho ăn lên màu cá vậy đúng giá rồi

14. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    400k/cặp ^_^ cũng ổn ko đến nổi nào, thường dĩa rất nhạy cảm với as nên khi thả chưa quen, bạn nên làm qua nhiều công đoạn (cái nì chắc phải hội ý mấy anh bên thuỷ sinh thui) cá sẽ bớt sợ mà ra khoe sắc ^_^