Địa chỉ bán hồ điệp tốt

Thảo luận trong 'Hoa Lan' bắt đầu bởi maidieu, 13/3/13.

1. maidieu

maidieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    tình hình em muốn mua hd về trồng nhưng ra tiệm người ta bán giá cây có hoa 150k mà nhìn lá cũng dko đẹp cho lắm. em mua mấy cây tàn hoa sau tết mang về dưỡng lại. 25k 1 em. em mua được 5 cây về nhà cắt hết rễ đi đang xem lại coi còn sống dc em nào hay ko. ở chỗ em mua, ngưồi ta cũng có bán hd đang ra ngồng( dài~5cm) 50k 1 em. nhưng nhìn nó nhỏ nhỏ có khoảng 3 4 lá nhưng ko biết có nên mua ko. ai có địa chỉ nào bán hd ma hợp lý cho em xin nhen

2. x-youtoo

x-youtoo Chỉ yêu mỗi Lan thôi

Thích đã nhận:
    658
    Chơi lan hồ điệp thì cũng cần ít nhiều kinh nghiệm, nếu kinh nghiệm chưa nhiều tạm thời bạn trồng tốt mấy cây hiện có trước đã. Sau đó tính tiếp nhé. Chứ chỗ bán thì rất nhiều.

Đặc biệt là nếu bạn trồng tài tử (chơi thôi ko kinh doanh) mà trồng số lượng tầm 30 cây trở lên thì ... tốn kém thời gian chăm sóc nhiều lắm đấy, cân nhắc kỹ ...

Nếu trồng công nghiệp thì nên học hỏi thật kỹ các quy trình kỹ thuật.

MAVOI thích bài này.
  3. maidieu

Thích đã nhận:
    107
    tk bạn mình chỉ trồng khoảng 20 cây thôi a. vì còn đi học nên muốn

MAVOI thích bài này.
  4. Meorung

Meorung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    582
    Tiếc là bạn k ở Hà nội, nhiều cửa hàng bán có 15k - 30 k / cây , rẻ như cho mà toàn hàng tết nên chất lượng rất tốt. Khả năng sống rất cao gần 100%

MAVOI thích bài này.
  5. maidieu

Thích đã nhận:
    107
    mính mua được 1 cây sau tết gia 75k, thể trạng khá tốt còn nguyên dc khoảng 9 lá lun và đang ra lá non. lá cây rất cứng vươn lên cao chứ ko xòe bệp xuống mạc dù rất dài và to

MAVOI thích bài này.
  6. xDungNhatrangx

xDungNhatrangx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    anh lên sài gòn 1 chuyến đi, trên này bán nhiều lắm, đi xem và tham khảo giá, đc thì mua về chơi, không sao đâu anh :D, trên này nhiều người chuộng hồ điệp lắm , nhất là dịp tết nên người ta bán cũng nhiều ^^, cả lan công nghiệp và lan rừng

20 cây hồ điệp là nhiều đấy :D, anh mua sỉ với số lượng đó chắc giá cũng chấp nhận đc