Địa chỉ các tiệm Thủy sinh ở TP.HCM

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi vo_danh_khach, 21/9/06.

1. vo_danh_khach

vo_danh_khach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Em ở Nha Trang, tối mai em vào SG chơi được 2 ngày thứ 7 và CN, em định đi xem mấy cái bể thủy sinh ở TP HCM, hiện giờ em chỉ biết địa chỉ của Anh Cỏ Dại, em muốn tranh thủ 2 ngày đi đây đi đó xem học hỏi.

Em muốn hỏi địa chỉ của các tiệm mà các bác hay nói đến:
    1. Cao Quý
    2. APT
    3. Trường Thịnh.
    4. Nhà anh CỎ dai (cái này thỉ em biết 201 Bùi viện)
    5. Ngoài ra còn chỗ nào hay hay, các bác giới thiêu với.
    Mong các bác giúp cho cái địa chỉ để em mở mang tầm mắt, thoát khỏi cái đáy giếng.
    Từ khi biết cái diễn đàn này, thích bể thủy sinh quá, ở nhà em chỉ có cái bể 80x40x50 đang nuôi mấy chú cá chep, đợt này vào SG, chắc mua mấy cây re rẻ về setup thủ, chứ qua 2 tuần đọc trên này, em thấy vừa phân, vừa cây, .... đắt quá, đó là chưa kể kinh phí em vào SG nữa chứ.

Mong các bác cho em địa chỉ để em được đi đến nơi về đến chốn, đỡ tốn tiền xe ôm ấy mà.

2. vquang

vquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    @vodanhkhach(sao giống kiếm hiệp quá ta...he he...)
    Mình có thể ghi một số địa chỉ mà mình biết nha:
    -cao quý:808 trần hưng đạo,q5,tp hcm...:bán đủ thứ ...hầm bà lằng,giá cả tương đối,tuy ko được tư vấn tận tình lắm (cái nì lại là điều ...tối quan trọng cho người mới hì hì )
    -Anh Trương Thinh:356 Lê quang Định, Bình Thạnh:Chuyên dạng hồ TS bonsai...Lũa bộ đẹp mê hồn...Cá ở đây phần lớn dành cho hồ TS,đẹp và khỏe cực kỳ...
    _CoDai: Phong cách Hà Lan...Rất nhiều chủng loại cây đẹp... Đặc biệt là phương pháp trộn nền siêu đẳng cấp ...!
    2 ngày ngắn ngủi ở SG,nếu sắp xếp đi hết một vòng,bảo đảm sẽ là ...kỷ niệm không bao giờ quên !

Last edited by a moderator: 5/8/07
  3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    hic....2 ngày mà bác đi hết 4 chỗ như trên là....rục cả giò,mỏi cả đít....hít đường về..............
    Nếu đã tới Q11 thì bác cũng ghé qua thử Quang Tuấn,1471 Đường 3/2,P16,Q11 xem sao!!!!!
    Bác nhớ chuẩn bị "máu" cho nhìu vào nhá!!!!Ừ,mà em khuyên bác nên k mang theo "máu" nhìu khi vào những nơi đây í!!!Nếu k,bác bị...cấp kíu k kịp í!!!!he...he..........

4. vo_danh_khach

vo_danh_khach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    thế thì không mang máu thì hơn, chứ mang bao nhiêu, hết bấy nhiêu thì .... ăn cám thay cơm.
    Chủ đích của em là tham quang, em về setup 1 cái để gọi là biết cách làm, rồi sau đó mới dám chơi các laọi đắt tiền, sau khi về em chụp cái hồ set up lần đâu tiên trong đời cho các bác phê bình, dù nặng nề đến đâu, cúng đọc hì hì

5. LoveDesign

LoveDesign Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình biết giá cả được không bạn, mình mới tập chơi nên không biết gì hết...:)

6. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Bạn hỏi thế thì chỉ có trời mới trả lời bạn được, mà trời cũng chưa chắc làm được chuyện này. Lần sau vui lòng hỏi rõ hơn nhé. Đồ dùng cho thủy sinh có hàng trăm loại, chưa kể các loại cây và đủ thứ linh tinh khác, chả lẽ ngồi post giá của từng loại cho bạn tham khảo ? Pó tay.com

7. tuanxit

tuanxit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    cám ơn bác cho em nhiều địa chỉ mới chứ ở thành phố hcm em chỉ biết chú uẩn mà thôi

8. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Chú Uẩn ở GV àh ??????? Cho biết thêm chi tiết đi bạn.

9. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
  10. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình thấy góc đường Nguyễn Văn Trỗi & Lý Chính Thắng có tiệm tên là Nguyễn Vũ hay sao đó, không bít tiệm này của bác nào ở 4rum mình vậy ta?

11. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Đó là ch của anh Cỏ Dại nhà mình,Lý Vũ not Nguyễn Vũ :D :D :D :D

12. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    chà đã thiệt mỗi lần Cuội rảnh ghé anh Codai coi không muốn về

13. vuhai247

vuhai247 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mấy anh cho em hỏi nuôi mấy cây thủy sinh rẽ tiền có cần Co2 không mấy anh ơi

14. lambk3003

lambk3003 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mới vào trang web đã thấy ham rồi. Kính mong các bác giúp đỡ các em newbie nhiệt tình nhé. Em sẽ đến hỏi nhiều đấy

15. dexom555

dexom555 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    bạn đến chỗ cũa anh cõ dại là tốt nhất!
    mình thíc đến đó , chỗ show rôm góc đường lý chính thắng x Nam kì khỡi nghĩa! có mấy bác kỹ thuật lớn tuỗi! tiếp đãi rất nhiệt tình, sẵn sàng chĩ dẫn tất cã!

cho tới chỗ cũa 2 chị ngoài góc nguyễn cư trinh nguyễn trãi! vào mua mà bão là người cũa diễn đàn sẽ đc giãm giá ngay! hihi

vấn đề đc típ đãi tận tình và trã lời nhìu câu hõi là vấn đề đầu tiên cần fai đc nhắc đến cho 1 người mới tập chơi

16. dexom555

dexom555 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    hay bác chơi giống em đi!
    hiện giờ chưa đũ tiền! nên em đang duy trì mấy chú trân châu iu cũa em bằng CO2 dạng viên!
    nhét vào 1 góc nào trong hồ cho nó toã ra! cho cây tiu thụ! hồ cũa em là hồ 7 tấc nên cũng ko hao lắm! chứ ai chơi hồ lớn mà sài CO2 viên là đói!

tuần sau lãnh lương , mình lên cái bình CO2! lúc đấy thì ko sài dạng viên nữa!

chứ nói thiệt nuoi thuỹ sinh mà ko có CO2 giống như là nuoi cá ko cho ăn vậy đó!
    vẫn sống! nhưng thíu chất, fat trien hum đẹp

17. cavienchien

cavienchien New Member

Thích đã nhận:
    0
    C02 nhiều quá ... không biết mấy con cá với mấy nàng tép có bi die không trời ...

18. NguyenHuy

NguyenHuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ghé mua đồ chỗ bác cỏ dại hoài à, có lần định lên mua nham thạch định hỏi bác cỏ dại cách làm cái nền = nham thạch và tracatu thì thấy bác đang bận chỉnh cái máy chụp hình với anh nào đó nên đành thôi, ngậm ngùi ra về, hic hic, từ nhà em ra đến chỗ bác co dại đến 10 mấy km đi thường xuyên em chịu hông có nổi :(( .

19. xHoangx

xHoangx Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh chỉ giúp em ở sài gòn chỗ nào bán bể kính với giá mềm mềm ko ? Và khoảng bao nhiu? Thanks nhìu.

20. CRIME

CRIME Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình vẫn ko bít địa chỉ anh codai,có bạn nào cho mình dùm với,cám ơn nhìu ::)