Địa chỉ cửa hàng Sylvania ở tpHCM

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi trantankhoa, 14/2/07.

1. trantankhoa

trantankhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chào mọi người, :D

Lâu nay có nhiều người gởi PM cho mình hỏi về địa chỉ cửa hàng bán bóng Osram và Sylvania nhưng lúc đó mình ko thể có địa chỉ chính xác cho mọi người:( Hôm nay rảnh đi mua bóng mới về thay và ghi lại địa chỉ cho mọi người có thể đến mua. Hiện mình chỉ mới có địa chỉ của Sylvania còn Osram mình sẽ post lên sau :p

150 Thành Thái Q10 (nếu đi từ 3/2 xuống nó nằm bên tay phải, sau khi đi qua Trung tâm Đào tạo cán bộ y tế và quán nhậu Hương Việt)

Bóng compact này mình có mua và nghĩ mọi người có thể có thể dùng, bóng xoắn 15W là 70k, bóng 25W là 61k, CRI: 865, brightness 975 lumens, daylight, efficiency: 65 lumen/W
    [IMGO]http://img159.imageshack.us/img159/7488/dscn0138az8.jpg[/IMGO]

2. crazhzone

crazhzone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    bác cho em hỏi 1 câu hơi gà nha bác. Loại đèn này có phải đàn dành cho thủy sinh ko bác hay là chỉ là nó tiện. Nếu đúng là nó dành cho thủy sinh chuyên dụng thì em phải hốt mấy bóng mới được

3. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Không phải đèn thủy sinh chuyên dụng. Nhưng có thể sử dụng cho bể thủy sinh, tùy thuộc vào các thông số của đèn và yâu cầu sáng của mỗi bể mà có lựa chọn thích hợp.

4. trantankhoa

trantankhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    uhm đúng như chị GC nói, quan trọng là tùy thuộc theo bể và mức độ "cầu kỳ" của mọi người thôi :D

Theo những thông số ghi trên bóng thì mình thấy dùng được, bóng cũng rẻ, sao bạn ko thử rồi rút ra cái phù hợp nhất cho mình :devil:

bóng chuyên dụng thì Osram có loại bóng phớt hồng chuyên dùng cho cấy mô lan nhưng lại ko được các thành viên trên 4rum dùng phổ biến như loại Osram 865 or 860 :rolleyes: