Địa chỉ làm náp và kệ để hồ cá bàng gỗ

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tuyetnhi1, 6/5/07.

1. tuyetnhi1

tuyetnhi1 Member

Thích đã nhận:
    0
    Có anh em nào biết noi làm náp và kệ để hồ cá bàng gỗ o chỉ cho mình vói. Mình định làm náp và kệ gỗ cho hồ 1m2 n50 c50 cho mình giá tham khảo luôn nhé chân thành cảm on

2. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn ra Nguyễn Thông tiệm Trường Thịnh họ có bán nguyên bộ đó. Năm ngoái mình có mua hình như là cở gần 2tr. Còn nếu bạn muốn mua đồ xài rồi thì mình củng cần thanh lý bộ mình đang có :D , 1m2 x 0.40 x 0.50 kiếng 5li, có kiến chặng, 2 bơm lọc nước, tặng bạn thêm 2 con La Hán nữa :) , có gì PM cho mình nhé

3. tuyetnhi1

tuyetnhi1 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có hồ rồi 1m2x50 x60 mình định làm kệ gỗ cho đẹp.Dù sao cũng cám on bạn rất nhiều

4. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chị có thể cho biết rõ hơn là chị muốn làm loại cao cấp hay bình thường thì em mới có thể chỉ được.
    Loại cao cấp thì từ 5 - 50tr.
    Loại bình thường 1 -5 tr.

5. tuyetnhi1

tuyetnhi1 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám on Maru anh tên Hiếu, tuyết nhi là tên con gái anh.A thuòng lấy tên con để làm nich.Ngoài gỗ ra còn chất liệu nào đẹp để làm náp o em và cho a đc và $ luôn hồ 1m2 n50.còn kệ thì loại gỗ thùong thôi,miễn đẹp là đc cho

6. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Tất nhiên rồi chú ơi, náp thì cháy nghĩ chú nên làm bằng MDF vì thứ nhất là rẻ, thứ hai là tiện, còn kệ thì cũng hơi bị căng đây~X( vì thứ nhất là vị trí để, thứ hai là thiết bị của hồ, thứ ba là thẩm mỹ. Các yếu tố trên cũng quyết định giá thành rất nhiều.

7. trantankhoa

trantankhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chào anh tuyetnhi :D

Em ko bít nhu cầu của anh cụ thể ra sao nhưng nếu chơi thủy sinh thì anh đừng nên dùng nắp. Nếu nuôi cá ko thì em ko bít sao nhưng kinh nghiệm ngày xưa thì em có nuôi một con ngân long, hơi ẩm bốc lên nhìu + văng lên do dùng sủi khí nên cái nắp ưa bị mốc.

Em thấy anh đến cửa hàng của anh Codai xem sao, nhìn những hồ ảnh setup, kệ, v.v... và nội thất căn nhà em thấy rất phù hợp với nhau.

8. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Chào bạn. Nếu bạn ở HCM, Mình có một địa chỉ bạn có thể đến tham khảo: Hùng Đại Dương, 40/014 Nguyễn Thông, Q.3, HCM, Tel: 9320476 gặp A. Tuấn
    Mình cũng là tay khó tính, đã đi coi nhiều nơi rồi và thấy ở đây họ làm rất tốt, đẹp. Hồ của mình cũng y kích thước như bạn, mình vừ đặt họ làm cái tủ chân hồ sơn PU màu nâu đen, giữ thay bằng ngăn kiếng để có thể trưng ly tách giá 1.5 triệu, cái nắp có sẵn mua 250.000 ngàn cũng cùng tông màu luôn. đến 24/05/07 mới nhận hàng, nếu bạn chưa mua lúc đó có thể đến coi mẫu.
    Thân chào, chúc bạn vui.