Địa chỉ liên lạc hội chim Lâm Đồng

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi ThắngLD, 26/7/10.

1. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    Anh em nào ở Lâm Đồng thì điểm danh, cho địa chỉ hôm nào anh em giao lưu chơi. Ah có chim hay bổi hay thì post vào đây luôn để anh em thưởng thức nha :x
    Thân chào anh em!!!

Last edited: 26/7/10
  2. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    bác thắng này cũng hay nhỉ, em không có bổi hay mà chỉ có vài con mồi tầm thường pots lên có được không? em có cần phải ghi địa chỉ không đấy. em tên tùng ở đà lạt, số dt 0988443556 haaaaaaaaaaaa

nguoidaugio thích bài này.
  3. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    Siêu tầm anh em Lâm Đồng hôm nào giao lưu 1 bưa mà hihihi. Hôm qua tóm được chú bổi đồng son. về gù vô biên luôn, mà tướng chút xíu ah, được bộ cườm với bộ chân. hehe .... nhỏ con gù đến nổi con mồi anh nín không dám gù lại luôn kinh thật. Ah Anh có ông anh ở Thành Mỷ để lại con đồng Kim 5 chai, Chim bao luôn con này kinh lắm đống bộ quy thổ mà chim đồng mới kinh. con này chơi cả ngày con sức chim to. Sáng mà đi bảy anh không treo cây rậm là nó hốt chim ngoài văng hết. Chú này thì con bể hay xấm của Thiện không qua được. Anh chỉ đang chê cái giọng. Với lại con này có cái dớp là năm ngoái bị té xe gảy cánh lành rồi, và mới bị ké nữa, Nên đang lưỡng lự ( em Tùng tư vấn anh xíu)

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:16 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:15 AM ----------
    Bác Cafenong hình như cũng ở LÂm Đồng phải không? Bác cho anh em địa chi đi bác

Last edited: 28/7/10
  4. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    bác thắng lại nói vui rồi, nếu chơi ok mà thời điểm này nó ổn định thì bác xem sao rồi nhập khẩu nó về bl đi kẻo em thấy mê là về nhà em đấy. mà đồng về dưới đó bác đi săn thổ mới đún bài chứ. hiiiiiiii

garungdalat thích bài này.
  5. garungdalat

garungdalat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    805
    mấy bác bàn chuyện chim hay quá, em củng ở đàlạt nè em thì không có chơi chim chỉ chơi gà kiểng thôi. Thấy mấy bác ở đàlạt thì vô chào hỏi tý mà hi hi.

ThắngLD thích bài này.
  6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    nếu con đó tuần sau về mà chơi qua được 2 con mồi của em thì anh nên bắt giá đó là mềm roài, dớp ko quan trọng, bể cũng mua. nhưng đấu thua mồi em thì rút lui,có lẽ bị bể nặng nên tay này mới chịu bán thôi cũng ko ngan lành gì đâu, cần coi kỹ nước hậu về sau, nước ngaòi có thể hơn nhưng nước trong chưa chắc chưa tin.

---------- Post added at 10:24 AM ---------- Previous post was at 10:18 AM ----------

với lại mấy bác trên đó chơi chim hiền nên ko ghiền lắm mang về bảo lộc có con nào ngon lành gì đâu, cũng có những con chim có tiếng nhưng có ông nào chịu bán đâu, anh coi lại nếu con đó có bộ chân to mà tím khô nhé, ngực xệ và to tròn, mình dài, cánh chắc chắn đầu phải tròn, cườm cao, sa cườm và nhuyễn thì nhắm mắt đưa tiền cầm về cũng được ko lầm còn, khuyết vài điểm đó thì coi cho kỹ kẻo lầm.

Last edited: 29/7/10
    hbl, hoan-nc and Cafenong like this.
  7. long bảolộc

long bảolộc New Member

Thích đã nhận:
    14
    5 " chai" cỡ như con Bể của a Thiện bác bắt vô tư, ko phải lo nghĩ gì hết, nhưng mà phải coi xem nó đã được mấy mùa rồi ,già chưa , còn nhìn thấy gì ko? ko chừng bắt nó về lại phải mua cho nó cái kiếng cho nó đeo thì toi .... hi hi hi.

ThắngLD thích bài này.
  8. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    Thì vậy anh mới đan phân vân. Cách đây hơn năm năm ổng đa mua 3chai5 rồi. Chim đó thì nói về tướng chân cẳn, lẩn cách chơi thì về cả BẢo Lộc này không có đối thủ chứ nói gì .Anh chỉ sợ con này thứ nhất là già, thứ 2 gảy cánh, thứ 3 là vừa bị ké chữa xong ( Chim già về đề kháng thường là kém nên mới lên ké) bởi vậy mới đan phân vân . Đơn Dương có 2 con hay con thứ nhất là con Thổ ( Ông anh quen mua 7 chai) hôm nay có người tra 15chai chưa bán, con đó nếu ai thích gù đấu độ thì cứ đem tới ( nó chơi thì se biết) Con thổ này anh không nghĩ là ông chủ củ chiu bán chứ không thì nó đã nhập tịch BL rồi. Con thư 2 là con đồng này. Riêng về nước thì 2 con chim này không thiếu nước gì ( Chơi từ sáng tới chiều vô tư). Anh chỉ lưởng lự 3 vấn đề đó thôi. Còn chuyện 5 chai là chổ anh em anh nhường lại giá hữu nghị đó.

9. utky

utky Active Member

Thích đã nhận:
    172
    nghe mấy bác nói thích quá , thỉnh thoảng phải vào xem. Em 8 tuoi đã xách lồng bẩy đi theo ông già nhưng chưa bao giờ tự tay bẩy được con chim gáy nào!!!

10. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    Cho địa chỉ và SĐT đi bạn để hôm nào giao lưu cho vui

11. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    Con đó giờ không còn nữa rồi. Nói chung cũng chẳn có gì già quá nên không mê lắm. Với lại dạo này ông bà già làm căn quá chắc gát kiếm một thời gian, Phải sắm con bướm về trấn an tư tưởng ổng bả đa,rùi từ từ chơi lại ui đâu đầu thật.

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Chú tùng mới kiếm được con đồng thổ ko hậu, đối thủ nặng cân đây, ae lượn vài vòng chóng cả mặt mới mua được nó. vài bữa nó chơi dạt hết chim trên dalạt cho mà coi, gần tết mượn về đi bẫy 1 tháng rồi giải tán một thời gian. Cưới vợ là mất thời gian lâu đây đấy nhá, có con rồi đếch có thời gian mà bẫy cu đâu, em cũng đang mệt vụ này vào cuối năm đây. mồi thì em chuyển cho chú long chơi he he he thỉnh thoảng đi đá gà cho vui, bữa nào bác chụp mấy con bổi pót lên d đ đi cho ae chiêm ngưỡng. em đưa con thổ bầu cho chú an chơi rồi, thấy chú ấy ko có mồi và cũng đang cần nên đưa cho chú ấy chơi. để cho chú an và thằng long bẫy ae ta gác sào một thời gian dài cho mà coi, ko tin thì cuối năm biết liền thôi.

13. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    - Kha kha ... đúng là khổ thật, bảo chú Tùng hôm nào rảnh post con đó lên xem thử, dạo này chỉ có nhìn chim chứ không chơi được nữa roài. buồn thật."Nhìn chim mà nước mắt lưng tròng. Bao giờ mới được sách lòng đi bảy cu".

CUGAYBINHDINH, hbl and hoan-nc like this.
  14. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Hehe, Thiện chỉ chỗ cho anh Thắng đi bẫy con mái về làm mồi cìa Thiện - con mà là tửu nữ của cụ ông già nào đó ...

Có con thì vợ nó ở nhà cho bú, mình có phải vạch ra cho bú đâu mà lại chẳng được đi bẫy :)) ...
    Hic, lại mồi dữ ..., nao kiếm con nào anh xuống đổi cho, này nhé: giọng thổ, đầu tròn, cổ thắt, mắt đóng, móng loằng ngoằng, mình to dài, ngực bự, chân to lùn ... đặc biệt là ... dữ như cẩu - vào rừng gặp gì nó cũng gù - đã gù là gù túi bụi, gù cả sóc dám mò vào gần lồng, tối xỉn xỉn về bật điện lên, hà hơi rượu vào mặt nó, nó hà lại hơi lúa vào mẹt mình, thò tay vào ngoáy nó, nó ngậm tay mình mà gù ... ho một tiếng là gù, nghe tiếng dép là gù, giờ đang thay lông nhưng vẫn phải để riêng một chỗ, không thôi nó thấy cọng lông cu nó cũng gù ... bọn kia chẳng con nào lên tiếng được ...
    ... con này đi rừng không bắt được chim ... :((
    Nói chơi chứ có cách nào làm cho con chim nó hiền lại chút không, chỉ anh với Thiện ơi, phải cách ly mấy con chim kia bây giờ chăm cực quá ... :(

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    he he he bác này bữa nay có cao thủ đỡ sau lưng nên ho cũng hơi to chút he he he he he.....chim hiền trở thành chim dữ thì khó chứ dữ cỡ nào trở thành hiền và bể luôn dễ òm. bác mang xuống thiện làm cho .....

16. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294
    Mình chơi cu lẹt quẹt phọt phẹt - cứ thong thả chơi, sưu tầm giọng mình thích là chính chứ đi rừng thì ...
    Trước thì mình còn muốn nghiên cứu tìm hiểu này kia nhưng giờ thì chơi như Thiện bày cho lành - cứ nuôi rồi chiêm nghiệm dần ra, từ từ rồi cũng biết àh, không biết thì lại hỏi thêm.
    Đôi khi quên mất một con chim treo ở góc nào đó, đến khi lôi nó xuống thì cóng nước nó đặc như tô cháo huyết ... anh chơi như thế thì cao thủ nào mà đỡ nổi Thiện ơi :crying:
    Àh, lát trưa có anh bạn dắt a đi coi con chim. Nghe nói con này được đem từ Bình Định vào Cát Tiên - tai tiếng lẫy lừng nhưng chủ nuôi đem lên Đà Lạt thì ko có thời gian đi bẫy, nay lại đâm ra ghiền CMao. Có gì Thiện hỗ trợ a quyết định xem có nên bắt nó không nhé!

Last edited: 6/8/10
  17. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    Bác Hoàng hôm nào rảnh rổi xuống Bảo Lộc giao lưu xíu chứ. oanh hay giao lưu nhậu nhẹt bưa cho vui. Nếu hôm nào xuống ghé rủ Bác Tuấn xuống luôn ha... nhớ báo trước anh em thu sếp nhé. thân chào Bác

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:05 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:03 AM ----------

Ah để hôm nào rảnh rảnh mình post chú chim bông này lên anh em xem thử thế nào nhé. (chú này của ông bạn trong hội) hiihi

Hoàng ĐL thích bài này.
  18. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    A Thiện ơi, a ThắngLD có phải là anh hôm bữa tết uống cafe ở Gold phải không a Thiện ???

19. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    He he he he chính là ông ấy đó bác, bữa nào về giao lưu một chuyến nha bác lâu rồi ko gặp .

20. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294
    Long lặn đi đâu mất tăm giờ mới thấy xuất hiện?
    Con Thổ vẫn còn ở nghĩa trang Thiện ơi, nhưng nó đổi cội rồi, thỉnh thoảng nó mới bay về làm sơ sơ. Bố trí lên ĐL AE ta theo nó một chuyến đê!