Địa điểm bán chòe non, sáo non, tắc kè ở hà nội

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi longlatrobe, 24/7/08.

1. longlatrobe

longlatrobe Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác nào thích mua chim chòe than còn non, sáo non mà ở ha nội có thể tìm mua ở dốc Tam Đa đường HHT hà nội, ở đó người ta bán rất nhiều, thậm chí bác nào thích nuôi tác kè thì ở đó bán cũng ko thiếu, Giá cả thì hơi trên trời một chút thế nên anh em nào mà muốn mua thì nên mac cả giá chỉ bằng 1/5 giá mà người ta đưa ra thôi nhé kẻo ko thì bị hớ, mình cũng rất thich nuôi chòe than còn non nhưng dạo này bận quá nên ko có thời gian, Ở đó nguời ta nói thách lắm toàn 100k-120k /1 chòe thê nhưng anh em chỉ cần bảo 20k là người ta cũng bán. Chim chòe bổi ở đó cũng có rất nhiều nhưng họ toàn trả vờ là chim đã thuần bằng cách bỏ đói chim làm chim ít bay nhẩy khi có người cho tay vào trong lồng bác nào thích mua thì giá cả khoảng 40-50k là được e chòe bổi đẹp

2. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    hay quá.hôm nào lên làm mấy em tắc kè về.giá tắc kè như nào vậy bạn

3. longlatrobe

longlatrobe Member

Thích đã nhận:
    1
    Loại tắc kè này màu sắc cũng khá đẹp bạn ạ!!! đuôi và nguời phải dài trên 1m và có rất nhiều gai dọc sống lưng, mình có hỏi 1 em thì họ bảo 170k ( mình chưa măc cả )

4. warmboy

warmboy Member

Thích đã nhận:
    0
    hay đấy nhở.hôm nào đi học wa em pải làm 1 chú tắc kè.nghe giá mà anh nói có vẻ đc đấy.chắc em nó là CWD rồi.thank nha

5. cumeoxanh

cumeoxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    bác cho em hỏi với ở dốc tam đa chỗ bác bảo người ta bán ở cửa hàng hay đi dong nếu ở cửa hàng cho em hỏi nó ở số bao nhiêu và ai là chủ quán nhé thank bác!!!!!!!!!!!

6. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Họ bán dong bầy ở vỉa hè thôi bạn ạ,ko phải ở dốc Tam Đa mà là ở trên dg Hoàng Hoa Thám đoạn đi qua dốc Tam Đa khoảng hơn 100m.Bạn nào mua Chòe ở đấy cẩn thận nhé,ko mua về dc mấy hôm là tự nhiên lăn đùng ra chết (mình biết nhiều người bị lắm).Có chút ít kinh nghiệm chia sẻ cùng ae.

7. kakekake

kakekake Member

Thích đã nhận:
    0
    đâm thẳng từ sân quần ngựa lên là thấy họ ngồi bán ngay :D