Địa điểm bán nhiều loại cá biển

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi Bemap, 1/8/07.

1. Bemap

Bemap Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các Bác. Mình biết trên 4R này đã có chủ đề này, nhưng có lẻ hơi cũ nên mình mở lại để các Bác giúp nhau cập nhật những điểm bán cá biển nhiều loại...từ bình dân đến cao cấp.
    Hôm trước em có ghé Angle Fishes 474 Lê Hồng Phong HCM (khu vực lúc trước bán chó, mèo) có bán các loại cá trên 1 chai (trieu) :blushing:

Các bác nhớ cập nhật nhé...cảm ơn các Bác.

2. phong8320

phong8320 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình thì biết những địa chỉ như sau:
    Hải Cường - Đường An Bình.
    Cao Quý - Trần Hưng Đạo.
    Trên Đường Huỳnh Văn Bánh - đoạn từ Hai Bà Trưng quẹo vào cũng có 1 tiệm.
    Đoạn đường Bạch Đằng ở đoạn giữa từ Ngã 5 Nguyễn Kiệm quẹo vào Sân Bay.
    1 tiệm nữa ở trên đường Cộng Hòa, gần thế giới di động Cộng Hòa.
    Tân Đại Dương trên đường Bà Huyện Thanh Quan, từ Lý Chính Thắng quẹo xuống.
    1 tiệm trên đường Điện Biên Phủ, khúc gần ngã tư Cao Thắng (trước ngã tư Cao thằng Điện Biên Phủ).
    Tiệm Hải Vương trên đường Trường Chinh và CMT8. Chỗ CMT8 thì đã thay đổi địa chỉ, nghe nói là dọn qua khu Bắc Hải, nhưng chưa có địa chỉ chính xác.

3. new_boys

new_boys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thực chất Angel Fishes cũng là Tân Đại Dương đó. Cùng chủ mà. Nói chung chỗ này bán cá nhập ko hà. Giá vừa, cá đẹp. :D

4. TanDaiDuong-HCM

TanDaiDuong-HCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hihihi,bạn new_boy nói đúng ròi đó,2 tiem do cùng 1 chủ thôi à!!!Bữ nào các bạn rảnh ghé qua chơi,mình sẽ đón tiếp nhiệt tình!!Mình là cháu của chủ tiệm đó!!!
    Rất vui được làm quen với các bạn!!!

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Chào bạn!
    Mình nghe nói bạn và Ba của bạn rất mê cá nước biển và có mở cửa hàng cá cảnh biển, như vậy chắc chắn bạn sẽ có kinh nghiệm nuôi và chăm sóc cá biển. Hy vọng bạn và Ba của Bạn sẽ đóng góp thật nhiều kiến thức cửa mình vào nghề chơi cá biển nói chung và ABV nói riêng.
    GHT rất muốn Bác (Ba của Bạn ) biết đến web site này, và coi ABV như những phần không thể thiếu trong thú chơi cá biển của Gia đình.
    Thú chơi cá biển trên ABV còn khiêm tốn, Bạn có thể pót các hình ảnh về cá biển nhà Bạn nên cho mọi người tham khảo, học tập nhé.

6. Bemap

Bemap Active Member

Thích đã nhận:
    0
    @ Bạn Tandaiduong...Đón tiếp nhiệt tình chưa đủ đâu...bạn phải có giá đặc biệt cho thành viên của ABV để mọi người vui vẻ ủng hộ bạn... chúc bạn thành công với cửa hàng Angel fishes... chỗ bạn có cô bé quản lý rất dễ thương hehehe :)

7. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Tan dai Duong ơi ,
    có cách nào mà làm cho con cá chim dù tím của mình lên màu lại không ,con chim dù này mình nuôi đuợc 1 năm rồi , nhưng hiện giờ bị bạc màu rồi , vây và đuôi không con màu vàng nửa , trờ thành màu tái tái rồi ,

8. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Càng nhiều nơi bán cá thì càng nhiều cơ hội cho những người mê cá cảnh biển lựa chọn nhưng mình mong rằng tất cả các cửa hàng này phải hoạt động phải dựa trên nhiệt huyết với nghề với niềm đam mê thật sự và nhất là sự tôn trọng khách hàng,hướng dẫn khách kỹ lưỡng về kỹ thuật đừng như một thời gian trước đây người chủ tiệm chỉ cần biết mời chào khách làm hồ và mua cá đả đời sau đó mặc kệ khách của mình nuôi cá sống hay chết (đa phần là chết) . Mình không có ý gì xấu chỉ nêu lên những bức xúc của mình thôi. Mình chỉ có mong muốn duy nhất là khuyến khích phong trào chơi cá biển thật phát triển, người chơi thật nhiều kinh nghiệm. Có như vậy chúng ta vừa có thể thỏa mãn được niềm đam mê và cũng góp phần bảo vệ môi trường,bảo vệ đa dạng chủng loại cá biển tại VN
    Các bác hãy nghĩ thử xem nếu như người chơi ai cũng chỉ cần thích là mua cá về thả không cần biết đặc tính của nó như thế nào thì cá làm sao sống nổi. 1 người thì không sao nhưng khi hàng trăm người chơi đều như vậy thì một năm có bao nhiêu con cá bị chết oan? Là một người rất yêu nghề dù sao thì cũng đã hoạt động trong lĩnh vực cá cảnh biển 12năm nay rồi nhưng mỗi lần nhìn thấy cá chết mình rất xót!!!

9. TanDaiDuong-HCM

Thích đã nhận:
    5
    Mình rất đồng ý với ý kiến của bạn thanhocean!!!Tuy rằng mình mới vào nghề thôi nhưng mình cũng cảm thấy rất xót cho những chú cá bị chết do việc thiếu trách nhiệm trong khâu bảo trì và duy trì hồ cá sau mỗi lần làm 1 hồ cá nào đó.Mình xin tiếp thu ý kiến để có thể làm tốt hơn trong khâu bảo trì hồ cho khách hàng!!!

10. TanDaiDuong-HCM

Thích đã nhận:
    5
    Anh Tú ah!!!ba em và em rất mê cá biển và có tiệm cá hơn 10 năm nay nhưng em chỉ mới vào nghề thôi à nên về kinh nghiệm thì em còn thua các anh nhiều lắm.Nên em chỉ xin góp ý những gì trong khả năng hiểu biết của em thôi ạ!!
    Chắc chắn em sẽ pót hình ảnh hồ cá của em lên diễn đàn chứ,vì em cũng cần các anh góp ý nữa mà
    Cám ơn anh Tú và các bạn nhiều lắm!!!

11. TanDaiDuong-HCM

Thích đã nhận:
    5
    Bạn thử coi lại nước của bạn có tốt chưa,bạn thử đo lại pH và ammonia xem có vấn đề gì không!!!Theo mình nghĩ thì có lẽ nước bạn có vấn đề rồi đó!!!

12. Bemap

Bemap Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi, hồ em hiện đang co 1 con siêm vàng - sống rất tốt...em định thả 1 em Hà Mỹ Nhân vào...tụi nó sẽ cắn nhau không các bác...giúp em với nhé..cảm ơn các Bác..sẵn bác cho hỏi có tiệm nào đang bán em Hà Mỹ Nhân không?

13. bapnexanh

bapnexanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai loại này không cắn nhau đâu bạn,cứ yên tâm mà thả vì cá siêm rất hiền,nếu có đk thì thả thêm 1 em
    siêm tím nữa là ok!

14. thantung611

thantung611 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hôm qua mình mới ghé tiệm hải vương 1 nằm ở khu cư xá bắc hải 1Đ đường thất sơn chổ quán cafe quá trời

15. cacanhbien

cacanhbien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    theo mình biết có tiệm số 26 trên đường Huỳnh Văn Bánh tên là Ngọc Trân. Chuyên bán các loại san hô đẹp và cá cũng rất đẹp với giá rất phải chăng. Các bạn hôm nào đến thử xem.

16. thantung611

thantung611 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    huỳnh văn bánh quận mấy vậy,xin bạn nói rõ hơn dể tìm hơn khỏi xem bản đồ ,cảm ơn nha

17. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    tiệm ngọc Trân đó gần góc đường huỳnh văn bánh và phan đình phùng quộc phú nhuận đó bạn ,
    tiệm này chuyên bán san hô thân mền , rất đẹp nhưng giá cả thì phải chăng ( tât nhiên ) có cô bán hàng xinh xinh dể thương ,

18. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ai da cái cô bán hàng dễ thương này chắc là đã hớp hồn anh cangua rồi thì phải hèn chi thấy ảnh quảng cáo hấp dẫn quá.

19. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    eh he , mình đâu có quàng cáo , thật đấy san hô đẹp nhưng giá thì cũng đẹp không kém mà , thủng túi đấy ,

20. billgate

billgate Active Member

Thích đã nhận:
    2