Địa điểm tụ họp các anh em chơi chim mới!!!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Khuyên_Mơ, 14/11/07.

1. Khuyên_Mơ

Khuyên_Mơ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Tất cả các anh em chơi chim nếu có điều kiện thời gian thì hãy mang chim ra công viên(ở đảo) ở đó sáng nào cũng có rất nhiều anh em treo chim để dãi vào các buổi sáng.Không khí trong lành cây cối thoáng mát rất thích hợp cho chim líu.Vì vậy các anh em nào có thời gian hãy mang chim đến đó giao lưu nhé!!!!:applause:

2. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    khuyên mơ ơ ơi, em ở công viên nào, em chẳng nói rõ công viên nào ai mà biết được.

3. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Bác nói rõ địa điểm cho anh em biết đi nào.Ở hà nội này thiếu gì công viên có đảo.

4. kiengiapbat

kiengiapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ôi công viên Thống nhất hả bác ơi? Bác nói thế không thể hiểu nổi là đảo nào hà bác?

5. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Đảo Rùa - công viên thống nhất, cổng đổi diện hồ Ba mẫu sang

6. kiengiapbat

kiengiapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ok, Cám ơn bác Cá vàng nhiều, mai em đem khuyên lên treo cho nó vui.

7. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    híc mọi nguời co nhiều thời gian dải híc mình có mỗi CN mới có thời gian nhà xa chỗ đó quá gần 10 km thế này sao mà mang chim đi thi đấu đuợc đây hihihiih

8. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    bác tậpchoikhuyen ơi thư 7,cn bác rỗi thì ra đường HHT đê, tôi hay dợt chim ở đấy. hehe

9. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    thư 7 vẫn đi làm CN mấy hôm bị công an lùa như vịt treo lên cũng bị thu luôn không cần biết là treo chơi hay không cứ treo dây điện là tịch CA phường nói vậy mà thấy bảo chợ lui về phía ngã 3 Liễu giai không biết thế nào .mà ra đến HHT quá giang tí sang luôn thủ lệ treo cho đỡ bị duổi mất 3k tiền gửi xe hihihi

10. 3liem

3liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Địa điểm tụ họp các anh em chơi chim mới!!!
    Bác Khuyen_mo này làm tui tưởng ở......ở Sì gòn không à! Quất thêm chử " Hà Nội " ở đầu tiêu đề cho anh em khỏi mừng hụt đi!

11. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    Hê hay quá vậy là đc mang lồng vào công viên đó sao?thế em mang bẫy vào đó có đc ko bac?nom nó chẳng kahcs lồng mấy,có khi mấy bác bảo vệ gà ko để í đâu.Nhiều lần em đưa mấy nhóc vô đó chơi thấy nhìu chim lăm.K thì nhìu vô kể rồi cònchích chòe cả chào mào nữa cũng nhìu lắm...Có bác nào máu ko nhỉ?có ai thử vào bẫy chưa các bác.

12. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    một ý nghĩ táo bạo mang lồng bẫy thì đuợc ,mang gậy vào treo lồng nguời ta sách cổ đá ra ngoài ngay rất đơn giản bạn nghĩ xem mang que vào đó nhỡ trọc chim trọc thú nguời ta thì sao ai có bảo vệ từng lồng đâu đúng không lên thôi đừng có ý định bẫy chim trong sở thú mà có thể treo bên hồ phía ven đường gần cuối đường KimMã đó cũgn ổn mà

13. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Sáng cuối tuần ra Cung thiếu nhi or Bách Thảo : đông, vui, nhiều chim hay mỗi tội tốn xiền nước nôi :p

14. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    à ko , ý em là vào công viên Thống nhất cơ bác à.chứ nhà em mà lên thủ lệ thì 15 cây đóa.mà xem chừng ko mang gậy em đánh liều trèo cây hoặc quăng dây cũng đc mà bác.chỉ sợ họ bắt thôi nên em mới hỏi có đc hay ko...

15. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    éc không thử sao biết thôi bạncứ tiên phong đi ,có bắt ráng chịu nhà mình còn từ bên Long Biên vẫn lang thang khắp HN đuợc mà có sao đâu cái chính có lòng nhiệt tình yêu chim hihihi

16. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    Ok vậy để cuối tuần này em rủ thêm mấy thằng cho có đồng bọn rồi thứ 2 em báo cáo cho các bác biết nha...

17. duongvan_vespa

duongvan_vespa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Các bác nhìn thấy anh KHuyên mơ ở HN rõ ràng thế còn gì, 1 là công viên Lênin 2 là thủ lệ, không thì ra quán cà fê bách thảo Hoàng Hoa Thám

18. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    Công viên Lenin thì chắc không có ai vì mình ít thấy ,Thủ lệ thì có thấy nhiều nhiều bách thảo thì khỏi bàn rồi cái chính Khuyên Mơ muốn nói anh em ở khu vực xung quanh Thủ lệ mạn thanh xuân thì tạt vô Thủ Lệ luôn đỡ đi xa và có sân rộng để treo mà,nếu anh em khu vực HHT hoạc mạn Long Biên phố cổ thì tiện qua Bách Thảo

19. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    bác tapchoikhuyen treo trên đường HHT không để ý thôi chứ tôi và mọi người vẫn treo có bị bắt đâu, bị bắt thì xin lại bảo là mang K di chơi chứ có đi bán đâu mà bắt. dạo này công an chỉ bắt các hàng chim thôi, anh em treo trên dây thì thoải con gà mái.

20. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    éc nhưng đang treo công an đi qua cái là cứ ầm ầm tính mình kiếm chỗ ổn cho con chim nó hot hay hơn chứ cứ chạy như vịt rồi lại em có bán đâu em treo chơi mà anh lại chạy ra sách lồng .treo đông tụ họp bàn tán chật đuờng cũgn tôm hết