Dịch khuyên mơ nhiều quá cơ !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi khuyentrangmo, 21/9/06.

1. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Em nghe nói dạo này nhiềm em mơ dởm đang hoành hành ngoài thủ đô các pác thấy xôn xao lên nào là nhuộm nào là không nhuộm .THế mà em thấy tranh nhau mua chẳng biết có được em nào mơ xịn không đây !

2. GIANGNT

GIANGNT Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5,203
    Muốn kiểm tra khuyên mơ thật hay giả thì đơn giản, nhổ một ít lông mơ đó, và cho con chim ăn cám nhạt. Chỉ sau 10 ngày là mọc lông mới là biết ngay.
    Cách đây có người cũng thích tạo sự hiếu ký cho người đi bẫy cũng đã nhuộm khuyên, chòe, chào mào rồi thả ra; kết quả là dân đi bẫy bàn tán xôn xao tập trung vào khu vực đó để bẫy.
    Những con có kiểu mơ phần lớn trên đầu thì nhìn rất dễ; thường mơ đầu hay đi với mắt hồng và mỏ hơi màu hồng.

3. khuyentrangmo

Thích đã nhận:
    43
    mơ gì mà toàn mơ vàng kiểu màu lá chuối vàng vàng em thấy có những 8 con rùi chắc là nhuộm rùi ! chán quá ..... Tìm 1 em mơ mà chưa có em nào nhìn đỉnh cao cả toàn em mơ linh mơ tinh lại còn hàng lởm nữa chứ chán thía mồ à ! :crying: :-j cố gắng tìm em nào từ giờ cho đến khi hết mùa chim di cư vậy !Có 1 em khuyên mơ ở gần trúc sơn ai có nhu cầu em cho số ĐT đến đó mà xem em không ưng lắm .....:confused:

4. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    vv

Vậy à? bạn có thể cho mình số & địa chỉ đc k? Nếu đc thì bạn tả sơ qua về con chim cho mọi người tham khảo đi, mà chủ của nó đòi mấy tiền vậy bạn?

5. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Bạn cho luôn cái địa chỉ đi xem nào. Nếu không tiện thì PM cho mình nhé. Cám ơn

6. Ferrari Enzo

Ferrari Enzo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Các bác ra chợ Bưởi mà xem lúc nào chả có ,đủ loại lun,mơ đầu ,mơ đuôi,mơ cổ,mơ cánh ,mơ toàn thân lun ,loại nào cũng có,bác thích mơ ơ đâu chỉ cần đặt hàng hôm sau có lun.......Ha Ha Loạn mơ .

7. khuyentrangmo

Thích đã nhận:
    43
    sock ferrari Enzo : ghê quá nhiều thế sao thế thì em chịu nhiều vậy sao .Con mơ em nói mơ lưng mầu vàng không mơ đuôi bộ nhìn bình thường nhìn khá lành chim .Chủ của nó là Phú qua trúc sơn 1 đoạn khoảng 3-->5km bên tay phải nhà sửa chữa xe đạp kiêm bán chim kiểng họ đòi em mơ đó khoảng 500k ? nghe nói mua có 200k đòi giá khá cao đâm chẳng bùn bắt ...anh em ai thích vô trên đó xem nhé !