Dịch vụ khoan bể kính tại nhà?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi Dũng MVP, 1/11/11.

1. Dũng MVP

Dũng MVP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Trước giờ tận dụng hồ Thủy Sinh để nuôi San Hô nên không có hồ lọc, bây giờ Set Up lại, em muốn hỏi có ai biết người khoan kính tận nhà không, chưa có kinh nghiệm khoan kính nên sợ vỡ, 8li và 12li. Cám ơn.

2. lanbatoong

lanbatoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    bác cho kích thước bể đi.khoan thì đơn giản hầu hết thợ làm bể cá nào cũng làm dc mà.bác quen hàng cá nào ra nhờ thợ vào khoan cho có mấy phút

3. Dũng MVP

Dũng MVP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nếu đặt lúc đầu thì họ khoan trước rồi dán sau, còn đây là bể đang sử dụng, bể của em mua ngoài Nguyễn Thông và đặt hàng Đại Ka, hỏi ACE trên này ai biết chính xác hàng nào hoặc số đt cụ thể em trao đổi luôn chứ ra Nguyễn Thông họ không đi thì lại hỏi. 2 hồ đều là 1m2, em muốn khoan 2 lổ mỗi hồ, lổ 21mm.

4. lanbatoong

lanbatoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    em ở ngoài này nên ko biết trong đó thế nào chứ bể cũ của em là gọi thợ đến người ta cầm máy khoan vài mũi chụp kim cường sau 5 phút có 2 cái lỗ phi 27

5. Marinor

Marinor Member

Thích đã nhận:
    10
    Gọi họ đến nhà mà chỉ khoan có 2 cái lỗ sợ họ không khoan cho đâu, tốt nhất bạn ra cửa hàng tạp hóa hỏi mua mũi khoan kính, thường 1 số là 1000đ, mũi khoan 21 là 21000đ, về nhà mượn cái khoan tay và tự khoan, cũng không khó lắm đâu. Nếu chưa khoan lần nào thì khoan thử vào mảnh kính nào đó vài lỗ là có kinh nghiệm ngay, nhớ là khoan kính phải phun nước vào mũi khoan liên tục lúc khoan nhé.

6. maotien

maotien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    Bạn ra cửa hàng bán kính nói họ về khoan cho,chăc không vấn đề dzề...