Điều cấm kỵ trong nuôi cu gáy

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi maimetienggu, 8/1/13.

1. maimetienggu

maimetienggu Member

Thích đã nhận:
    196
    Minh mới tập chơi cu gáy, nhưng nghe mấy tiền bối nói có những con cu chơi không được mai mắn, nhớ các bạn trên diễn đàn giúp đỡ. Cảm Ơn

transonghp, ancugay, tuannapt and 2 others like this.
  2. binhchau

binhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    349
    chả biết giúp gì cả,với cái tựa khá hấp dẫn của cậu bạn...!!!!!!!!!!!!

transonghp, ancugay, tuannapt and 2 others like this.
  3. langque

langque Active Member

Thích đã nhận:
    72
    Vậy bạn đã từng bước chân trái ra đường chưa? Đã từng ra ngõ gặp gái chưa ??.........v.v..........chưa chơi đã lo kiêng ,mà biết kiêng gi ??? Bạn cứ mạnh dạn mà chơi, mình thích là được.......

transonghp, haicaro, ancugay and 9 others like this.
  4. maimetienggu

maimetienggu Member

Thích đã nhận:
    196
    Minh mới tập chơi, nên mua con mồi gáy cung hay, kem mắc me. hình hài nhìn dữ lắm, gáy thì Cuc cu cu..cú, bữa ra quân thi treo lên cội đầu gáy goi, chơi cũng được, nhưng gáy một lúc bổi không nghe con nào gáy, về làm rớt mất tiêu cái điện thoại, bữa sau đi tiếp, vừa mới treo lên cọi thì bồ cắt lượng qua cái, cu không chịu gáy nguyên ngày luôn. Vài ngày sau ngứa chân đi tiếp, Chưa kịp treo lên thì có người tưởng trộm gà nên cầm cây ra rượt. Thế là cho em nó luôn.:crying:

tienhungtn, dinhtkc, ancugay and 8 others like this.
  5. motngaybinhyen

motngaybinhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    726
    Chào bạn maimetienggu ! Chơi cu đừng nên mê tín quá bạn ạ ! Tại sao bạn ko nghĩ rớt mất cái điện thoại là do mình ko cẩn thận, còn gặp bù cắt thì mùa này là bình thường, còn bị nghi là trộm thì mai mốt có đi gác nửa thì bạn nên hỏi xin vào vườn nhà người ta trước khi gác là yên tâm . Cứ vô tư mà chơi đi bạn đừng suy nghĩ nhiều thì bạn sẽ có niềm vui thật sự. Vài lời trao đổi cùng bạn. Chúc bạn vui !

tuancuco, ancugay, trict75 and 8 others like this.
  6. maimetienggu

maimetienggu Member

Thích đã nhận:
    196
    Cám ơn bài phân tích của bạn motngaybinhyen, chắc phải trải nghiệm nhiều lần để tự rút ra kinh nghiệm mới được. hihi

7. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Àh thì các cụ dạy là "có thờ có thiêng có kiêng có lành". Vậy nên kiêng được đến đâu thì cứ kiêng cho nó lành. Ấy nhưng mà ngay khi bước vào nghiệp cu thì ta đã phạm vào điều đại kỵ rồi bạn ơi - là phạm vào 4 cái ngu truyền đời đấy. Đã phạm đại kỵ thì mấy cái "tiểu kỵ" chắc hẳn sẽ chẳng là cái đinh gì, mà có kiêng thì chắc cũng chẳng được lành lặn gì, vì vậy cũng chẳng cần phải cố kiêng làm gì ...

8. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Mình khoái câu: "có kiêng có lành",mình kiêng nhất việc đem "lương" đi mua chim , chắc chắn bị "xui" liền trong ngày. Tớ ko sợ vợ nghen, mình chỉ sợ lẻ phải, mà vợ nói cái quỷ gì cũng ...phải, nên mình chịu thôi. HoangĐL nói : "...mà có kiêng thì chắc cũng chẳng lành lặn gì , vậy cũng chẵng cần phải cố kiên làm gì..." ko kiên thì toi đấy Hoàng ơi.

9. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Điều Đại kỵ trong nghề chơi cu gáy đó là: có vợ rồi...mà còn dẫn bồ đi gác cu. Cái vụ này sướng thì sướng thật nhưng lỡ vợ mình hay vợ của bạn gác cu mà biết thì sẽ thành...cấm kỵ.

10. long_qua_dao

long_qua_dao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,392
    kỵ nhất là các cụ xài cu mái làm mồi,hehe,con cu vợ thấy chồng bị mê hoặc là nhào vô đấu đá như chồng đánh người ta luôn,hehe
    sao giống người quá

ancugay and nguoidaugio like this.
  11. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Mỷ nhân kế cũng phải có tiêu chuẩn gắt gao chứ đâu phải đùa.Muốn Đại gia bị dính cựa thì "mồi" phải có ngoại hình, biết gù đón gù rước, "thúc" thật êm thì đại gia mới ...nhảy ...lên ....Mồi mái mà dỏm thì còn khuya, nghe nói nhiều người chê mồi mái dử vậy ta, hay là bị dính cựa em mái nên bây chừ ghét mái mồi, he.he.Mồi trống làm ăn sống nhăn,gù yếu xìu,lúc hứng lúc xìu,tắm nắng là chính,đi sao về vậy(tớ đâu thèm bắt nhiều bỗi làm gì)???Nữ tướng cầm đầu cả nghìn tên "nối dỏi tông đường" ai dám hó hé, chỉ tội con chim mái nếu là "anh thư " thì bị đã kích om xòm.

ancugay, nguoidaugio, langque and 2 others like this.
  12. long_qua_dao

Thích đã nhận:
    1,392
    nghe có vẻ giống hai bà trưng quá ta,hehe,chắc kỵ nhất là đi oánh cu không mang theo mồi,yếu tố quyết định mang bổi về nhà hay không,chém tí mấy cụ đừng ném đá

ancugay thích bài này.
  13. nguyengiahung

nguyengiahung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Nhớ câu ông cụ nhà mình hay nói: "Muốn giàu thì nuôi chó, muốn khó thì nuôi chim". Vừa rồi mình chơi một nguyên một bầy chó Phú Quốc hơn 10 con, chúng nó ăn như phá mả, tý nữa thì hết cả tiền nuôi con. Giờ chuyển sang chơi chim thấy nhẹ nhàng hơn nhiều. Chơi gì lành mạnh cũng tốt, bạn đứng có dị đoan quá như thế.

ancugay, nguoidaugio and long_qua_dao like this.
  14. long_qua_dao

Thích đã nhận:
    1,392
    cụ nói thế là làm sao,khó hiểu quá,mà có mê tín cũng hay cụ ạ,tránh được nhiều điều chứ

ancugay thích bài này.
  15. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    có người bảo bẫy chim ko nên dắt ( girl)phụ nữa theo, e ko tin, đi bẫy dắt bồ đi theo, lần đầu chưa j xẩy mất tiêu con tíu liu mồi. lần 2 đi dính con sấm thổ kèm bo, đưa con tíu liu mối cho em nó đi lòng vòng bẫy được 3 em bổi khoái chí cười hì hì. vẫn vui và hên chán bác ah! đôi lúc chỉ ngẫu nhiên thôi. e chỉ tin phong thủy, còn mê tín đến duy tân 1 cách mù quán thì ko thể nào phát triển được đâu bác.
    thân chào bác.

Last edited: 28/2/13
  16. long_qua_dao

Thích đã nhận:
    1,392
    bác nói thế nào chứ,cấm thế nào được,mai mốt cưới xong nó nghiện theo mình thì haha,không phải lo nghĩ nhé,anh ơi mua con đó đi anh,em chi,gù thế kia cơ mà,cái mỏ thế kia mà,cái chân kìa.......ôi...s....ư....ớ.......gggggggggggg quá đ....iiiiiiiiii........

ancugay thích bài này.
  17. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    thì người ta nói thế nhưng e ko tin đấy chứ, em vẫn dắt đi, cho bồ mượn con tíu liu đi bẫy nữa đấy chứ. chẳng sao cả.

ancugay and long_qua_dao like this.
  18. long_qua_dao

Thích đã nhận:
    1,392
    thì thế,cứ mang đi,nó nấu cơm trưa cho,mình chỉ việc ôm gốc cây mà thôi,hị hị,không có cu ta có girl,cũng đỡ ghiền,cụ nhỉ,ăc ặc

ancugay, datadc and phuong_kofk like this.
  19. datadc

datadc Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    346
    Cụ ơi!
    các cụ dạy giàu nuôi cá, khá nuôi heo, ngheo nuôi chó. bác nuôi chó phu quốc tới mười con không ngeo mới lạ!

chúc mừng bác!=))=))=))

ancugay thích bài này.
  20. cu Gáy

cu Gáy Guest

Tôi quê ở Tiền Giang từ lúc mới chơi chim cu gáy thì mấy tiền bói đã dạy có những chú chim cu gáy xếp vào loại cu linh không biết mấy tiền bói trong diễn đàn thấy sao đó là các em: cu bổ ba,cu bổ tư và con líu(có tiếng kiêu như gần giống con liều nhưng khác ở chổ nó kiêu âm nghe hú cu hú cu chứ không phải có cu có cu) đây là những em chúng ta không nên nuôi. có một câu chuyện rất thú vị về chuyện này có cu thủ nọ ra trận bắt được em chim bổi ưng ý về nhập hộ khẩu môt thời gian không lâu gia đình gặp chuyện vợ bệnh nặng không chữa được một hôm có người đàn bà ngang qua vào nhà xin nước bảo tại sao ông nuô ngựa của bà ông chủ nhà nổi cáo bảo nếu bà nói đúng con nào tôi sẽ thả nó quả thật bà chỉ đúng và ông giữ lời đem thả chim vè rừng và vợ ông cũng hết bệnh dó là một trong những chuyện tôi nghe về cu thiên