Điểm mặt anh tài đất Hà Thành !

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi eagle_king, 18/6/07.

1. eagle_king

eagle_king New Member

Thích đã nhận:
    0
    Là một người quan tâm đến thú chơi chim khuyên của người Việt nói chung va người Hà Nội nói riêng nên đã không ít lần tôi đã có cơ hội được tiếp kiến với nhiều cao thủ trong làng chơi khuyên của đất Hà Thành.Mỗi người đều có một kinh nghiệm chơi khác nhau song gần như tất cả những kinh nghiệm ấy đều đã và đang thêu dệt nên những thành tích để họ bước chân vào câu lạc bộ những anh tài đã thành danh.Đầu tiên phải kể đến những bảng vàng thành tích như anh Quang gái,Ngọc xe,Quang điện,Tuấn hàng giấy,...với nhiều lần đoạt giải trên mọi đấu trường.Để đạt được những thành tích đó quả thật họ phải trải qua khá nhiều khó khăn thử thách từ khâu chọn chim,chăm nuôi,sàng lọc,điều phối để làm sao có được khả năng cao nhất để đoạt giải.Nhắc đến việc lựa chọn chim chúng ta cũng ko quên những anh tài chuyên nuôi dưỡng những hạt giống của giải và cung cấp rất nhiều chim hay cho dân chơi như anh Thành tóc bạc,hay anh Sơn kim liên...vv. Và cũng sẽ là thiêu xót nếu ko nhắc tới một anh tài mới nổi cộm gần đây là anh Huy liên xô,anh Phong gió,anh Huy 108....vv.Tất nhiên trên đây chỉ là một trong số rất nhiều anh tài trong làng chơi khuyên của Hà Thành !!! :applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause:

2. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    anh ơi anh PHONG GIÓ là ai thế................................. Vua Đại bàng ở đâu thế em cũng mới chơi khuyên anh hiểu biết nhiều thỉ có kinh nghiệm jif chỉ bảo em với

3. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chết thế này là vẫn thiếu rồi !!!! Còn thiếu anh Linh ở Lê Quý Đôn nữa

4. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    à anh Phong gió là em của anh Ngọc xe,một trong những thành viên tích cực !

5. lungquy_82

lungquy_82 Active Member

Thích đã nhận:
    8
    thế còn anh CỦONG CONG và anh CUÒNG DYLAN nũa bạn quên rồi ah`

6. girl_ok_yeah

girl_ok_yeah Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Nói chung còn thiếu rất nhiều.....................................................................................................................................................

7. meo7

meo7 Member

Thích đã nhận:
    0
    uh mấy anh chàng này cũng tạm được ha, thế mọi người không nhắc tới tui ah huhuhhu

8. ocquytoc

ocquytoc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh có thể cho em biết địa chỉ của các đại ca cung cấp khuyên đc ko??? vì em cũng thích nuôi khuyên nhưng ko biết nhiều địa điểm lắm!!! thanks!!!

9. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chắc bạn vua đại bàng này hay ra Tăng Bạt Hổ chơi nên toàn nói về anh em ở Tăng mà quên mất rất nhiều cao thủ khác.

10. girl_ok_yeah

girl_ok_yeah Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Bác nam cua o nói quá đúng...để mà nói hết những cao thủ ở đất Hà thành này thì thật là khó....mà suy cho cùng ko lên nói ra làm gì,mọi người biết với nhau là dc...chứ nói ra thì vô cùng lắm...!

11. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    cao thu

em ko biet cac anh noi anh PHONG gio la ai . em chi biet trong gioi choi chim ko ai la ko biet anh PHONG ĐAO mot cao thu choi khuyen

12. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    trài đất hà thành có bít bao cao thủ còn nhiều nhân vật chưa ra mắt thôi chứ kinh nghiệm của họ hok kém ai cả . ...

13. tohe171

tohe171 Member

Thích đã nhận:
    10
    Mình ham khuyên lâu rồi nhưng bận đi làm kiếm cơm nên không có thời gian để chơi cho chu đáo. Nhưng mình đi nhiều, mình biết nhiề "ẩn sỹ" chơi chim khuyên sành "dã man" luôn. Các "cao thủ" Hà Nội cũng "kinh" đấy

14. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Các anh tài ở HÀ NỘI em quên mất là còn anh PHÚC KHỈ ko biết dạo này anh biến đâu mất chắc là lên núi tu hú, trình độ của anh này theo em được biết là ko kém anh PHONG ĐAO là bao nhiêu . Hai anh này đối mặt nhau kẻ TÁM LẠNG NGƯỜI NỬA CÂN bất phân thắng bại . Em thấy anh PHONG thì dùng cám PHÁP anh PHÚC thì dùng loại thượng hạng cả người và chủ líu như điên. Không biết đến bao giờ mới đạt đến trình độ của 2 anh. Không biết ý kiến của anh em trên diễn đàn thế nào .......

15. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Cám ơn bạn cho mình cái biệt danh con khỉ. Mình đọt này có biến đâu đâu, đói quá đi làm kiếm cái bỏ vào mồm thôi. Với lại bạn đừng lăng xê mình nên thế hết việc rồi thì lo chăm chim cho tốt chứ nên đây khen người khác là con khỉ làm gì.
    Cao thủ thì phải bán được chim trên 10 triệu chứ mình đã bán được con nào thế đâu. Đấy mới là giá trị đích thực của cao hay thấp

16. kechinhphuc

kechinhphuc New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bạn thân mến !Mình là thành viên mới vào hội chơi chim mình ở gialai mình muốn được các bạn chia sẻ nhung kinh nghiệm về cách nuôi chim và mình cũng muốn suu tập ảnh về nhung chú chim chào mào dễ thuong nua . nếu bạn nào có ảnh thì cho mình với nha. mình cảm ơn truoc nha.