Điều cần được chỉ giáo sớm từ các bác

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi birain_vu, 22/10/11.

1. birain_vu

birain_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    em có 1 chú cu cườm nuôi 2 năm rồi, rất dạn với người, nhưng hôm nay ai tới gần là nó sợ, treo ngoài trời như mọi khi, thấy hồ nước, bụi cây,... nói chung là những cái của tự nhiên thì nó lồng lộn lên, nhảy bay loạn xạ, tróc lông đầu, cườm, chân, chảy máu 2 đầu cánh, nó chỉ cho duy nhất em lại gần, bây giờ em rất hoản, các bác giúp em với, em sợ nó nguy kịch thì tiêu mất

2. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Nhiều khả năng là con chim của bác đang bị hoảng bởi một thứ gì đó như chuột, mèo, rắn...không ngoại trừ khả năng bị chọc phá bởi trẻ em...Cách tốt nhất bây giờ là bác phải bình tĩnh, trùm áo lồng lại và treo ở nơi yên tĩnh ít người qua lại, đồng thời tăng cường chế độ chăm sóc bồi bổ khoảng từ 3-4 tuần thì em nó sẽ trở lại bình thường thôi.

Thân,

dong_pham, Thu HY, ganoiviet and 3 others like this.
  3. birain_vu

birain_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    không có , mình sống một mình, không có con gì hết, bác có thể cho biết bồi bổ như thế nào ko

motngaybinhyen thích bài này.
  4. nethungan

nethungan Banned

Thích đã nhận:
    181
    chào bạn...!

con chim của bạn nên trùm áo lồng lại và treo nơi yên tỉnh một thời gian, thì sẽ ổn thôi . nhớ thường xuyên tắm nắng cho em vào mổi buổi sáng nhé bạn. còn việc bồi bổ cho em nó thì bạn cứ việc cho ăn lúa , kê, đâu xanh là ok rầu. điều quan trọng nhất khoáng nha bạn, phải cho ăn khoáng mổi ngày vì chim nuôi nhốt trong lồng thì thiếu chất khoáng là chủ yếu bạn ak`...!

vài lời chia sẽ cùng bạn chúc bạn vui...!