Điều cần giải đáp

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi kogutelk, 26/2/08.

1. kogutelk

kogutelk Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi, con Thanh Long của em dài 25cm(không tính đầu và đuôi), nay em tính tậu thêm 1 em nửa, cũng Thanh Long=2\3 con này có dc ko, nếu không, thì có cách gi xin mấy bác chỉ giáo dùm :(
    Còn hình em lớn đây, chụp bằng ĐT nên hơi mờ:

2. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn định nuôi chung ah? thanh long là loài CR dữ thứ 2 sau KLU đấy. Khả năng nuôi chung thì 99% là không ổn vì chúng sẽ cắn xé nhau tan nát (nếu cùng size) còn em bé hơn khó có thể tồn tai qa 1 đêm.
    Mình thấy mấy người nuôi TL chung được là anh A.TPA va A. ML nhưng đàn cá phải từ 5 con trở lên, kích cỡ ngang nhau, hồ rộng (hơn 2 m)

3. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Cá rồng không nên nuôi chung nếu không biết công thức. Đây là hai con cá rồng của tôi đã được nuôi chung. Tuy chúng có đánh nhau nhưng không bị thương. Với công thức này thì nuôi chung cá rồng vô tư. 2,3 hay 5 con không thành vấn đề.

<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jgmNs0rZCHM&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jgmNs0rZCHM&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

4. kogutelk

kogutelk Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác có thể cho em biết công thức dc ko, em tính cho 2 con Thanh Long như đã nói ở trên

5. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    lâu rồi mới được chiêm ngưỡng 2 em này của bác Kevdv, hồ đẹp, cá đẹp và rất sung mãn (vây kỳ căng xòe rộng) hình như 2 em này cặp đôi bác ơi !!!
    Thực ra thì giống KL hiền hơn TL bác ơi, em chưa thấy ai nuôi chung 2 TL bao giờ.