Điều gì sẽ xảy ra nếu cá rồng chỉ ăn 1 loại thức ăn?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi Dylan, 2/6/07.

1. Dylan

Dylan Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi, nếu ngày nào em cũng chỉ cho cá nhà em ăn toàn tôm tươi ko thì có ảnh hưởng gì đến màu sắc và hình dáng của cá?Cứ cách 1 ngày là em lại mua 1 bịch tôm sống khoảng 3k thả vào cho cá ăn, ngoài ra ko cho ăn gì khác cả:D

2. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    thì bác cứ lấy bác làm ví dụ đi !
    ngày nào bác cũgn ăn tôm xem có đc không ! Chắc chắn sẽ bị thiếu chất rồi !
    nên bỏ sung các loại thức ăn khác nhau !
    và điều quan tâm là cá của bác thuộc loại nào nữa !
    nếu càng cá cao cấp càng phải bổ sung các loại thức ăn khác nhau để cá có dinh dưỡng phát triển !

3. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Bạn huylight nói rất chính xác . Tôm/tép mà thuộc loại tôm sống, còn bơi lội thì còn gì bằng . Cá rồng của bạn sướng như tiên . Cá rồng ăn tôm tép rất tốt, và bạn nên tiếp tục như thế, dùng tôm/tép như là món ăn chủ yếu cho cá rồng . Nhưng cũng nên đa dạng hóa chút đỉnh, như trong vài ngày, hay một tuần, sau khi cho ăn tôm, bạn cho ăn dậm thêm chút it cá mồi, dế/gián v.v... để em nó có đầy đủ tổng hợp các chất dinh dưỡng và vitamins cần thiết .

P.S. Bạn cưng cá quá, cho ăn toàn tôm sống, tôi sợ em nó sau này (nếu chưa, nhưng chắc đã rồi) sẽ kén ăn vô cùng đấy . :p

4. Dylan

Dylan Member

Thích đã nhận:
    0
    hì, rất cảm ơn lời góp ý chân thành của bác moneyless và bác huylinht, chả hiểu sao em chỉ thích cho nó ăn tôm thôi:D, nhưng giờ 2 bác đã nói vậy thì từ nay em sẽ thay đổi khẩu phần cho em nó chút ít:D