điều kiện khí hậu có ảnh hưởng nhiều đến chim

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi hungvit, 19/9/11.

1. hungvit

hungvit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    thân chào toàn thể ace trên diễn đàn
    em có 1 thắc mắc nhỏ thế này ak;
    chẳng là em cũng mới chơi lại k đc 2 tháng nay và cũng nuôi đc 4 con. nhưng ko phải nuôi ngoài hà nội mà nuôi trong đà lạt. trong này như các bác biết đấy không khí trong lành mát mẻ nhưng khí hậu thì hoàn toàn khác so với hà nội hay tp hồ chí minh. nó lạnh hơn và chia 2 mùa rỏ rệt. thời điểm chim căng lửa thường là từ tháng 12 đến tháng 7 của năm sau mà thời tiết trong này thì rơi vào khoảng nửa mùa mưa và nửa mùa khô. câu hỏi của em là với điều kiện thời tiết như vậy thì có ảnh hưởng gì đối với k và có cách nào để khắc phục giảm thiểu sự ảnh hưởng đối với những chú chim của em ko. mong mọi người góp ý chân thành và tích cực để mở rộng phong trào và thú chơi tao nhã này lên vùng cao tây nguyên " bởi vì hiện tại trên đất đà lạt em mới thay mỗi minh em chơi k còn lại toàn chào mào với cu gáy" Thân

2. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    chắc chắn là ảnh hưởng rồi , đến con người khi đến vùng đất lạ cũng bị ảnh hưởng , nếu con chim ở ngoài tự nhiên thì có thể không sao , nhưng ở điều kiện nuôi nhốt phải chú ý đến ăn uống tránh gió lùa

ancaraven thích bài này.
  3. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Ngoài ra buổi trứ phải tránh nắng từ mái tôn hắc xuống làm chi há mỏ nha bác.

4. hungvit

hungvit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    trong này ít nắng nên hôm nào có nắng dù ít hay nhiều mình đều cho tắm nắng hết. sắp tới ra hà nội mình mua thử vài con mang vào trong đây nuôi xem k ở vùng nào hay hơn vì mình đang nuôi k mua tại đà lạt kekeke

ancaraven thích bài này.
  5. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    ùm đúng, mình cũng vậy. Chim ở Hà nội mình thấy hay lắm đó bác, em mới tuyển 2 em gốc Lạng Sơn hay và chất lắm. Chúc bác tìm được chim hay.