Dinh dưỡng cho xít

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi hoang_sontung, 28/3/08.

1. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Mình nghe nói các chú xích tầm mới lớn rất hay bỏ ăn.Vậy làm thế nào để biết chúng luôn tự ăn đủ nhỉ(ko áp dụng cách sờ vào diều).Các anh em trên diễn đàn cũng đã nói là tỉ lệ die của chúng tập trung nhất vào những thời điểm ntnày!!!Mình fải làm thế nào để cho chúng ăn mà ko nhất thiết fải ăn đút như hồi còn nhỏ!?!?Tâm lý của chủ nuôi là luôn sợ chúng đói vì khôg ăn đủ thức ăn!!!

2. huancpmb

huancpmb Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng đang nuôi một con, như thường lệ ở các loại chim khác thì mình nghĩ nó phải tự ăn được rồi nhưng con xích của mình thì không mà còn tệ hơn nữa là nó còn không chịu ăn nữa cơ. Minh rất sợ vì cứ tình trạng này kéo dài thì nó toooi mất vì trước đây mình nuôi một em cũng bị tình trạng như thế này. bạn nào biết có thể mách cho mình mới. xin cảm ơn

3. rongrose

rongrose Active Member

Thích đã nhận:
    4
    cho chúng vài loại trái cây ưa thích đi...
    để vào cóng cho nó gặm...
    cho ăn mãi cám nó cũng ngán...

4. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Khi còn bé nên cho ăn phong phú nhiều loại thức ăn,bỗ sung thêm tấm trộn trứng cho đầy đủ chất thì sau này dinh dưỡng cho em nó sẽ tiện hơn đó.cho nhiều loại thức ăn để em nó chọn vì nhiều khi hôm nay thích ăn cái này ngày mai lại thích ăn món khá,chúc chim bạn ngày càng lớn,nói giỏi và lông bóng mượt nhé,Thân

5. dialpad_saigon

dialpad_saigon Member

Thích đã nhận:
    0
    chim trong gia đoạn tập bay sẽ ăn ít và ăn liên tục , hơn nữa trong gia đoạn này chim sẽ tự ăn , nó không chịu để đút ăn đâu . trong gia đoạn này mình cho nó ăn thâm dâu đất Đà lạt nó khoái lắm ăn hết mấy trái chưa đã thèm . mình cũng nuôi 1 con nhìn dễ thương lắm . nhưng tập bay tưng bừng nên nó gãy hết lông đuôi