Dinh Dưỡng Dành Cho Họa Mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi hair_design_pro, 9/8/08.

1. hair_design_pro

hair_design_pro Member

Thích đã nhận:
    17
    Họa Mi mùa thay lông . thay lông xong liệu lông có vàng và óng hơn không ha các bác. Hoa Mi của em gầy quá không biết làm cách nào cho nó béo lên được .các bác cho em lời khuyên:confused::confused::confused::confused::confused::confused:

KtsBim thích bài này.
  2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    bạn cho ăn mồi tươi nhiều vào thì con chim tư đọ nó sẽ mập lên à, con chim cũa bạn gầy bạn có cho ăn mồi tươi nhiều không ? con mi thay lông thì bạn nên cho ăn mồi tươi và cho tắm rửa thường xuyên thì chim sẽ có màu lông vàng và mượt nữa đó, chúc bạn thành công

KtsBim thích bài này.
  3. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Chắc bạn chỉ cho chim ăn mỗi cám con cò thôi chứ gì????????????/
    Còn nếu bạn cho chim ăn cám ngon (chim mi rất phàm ăn chỉ cần cám gạo chộn nhộng tằm hay chứng là đủ) và có mồi tươi thì chắc chắn chim của bạn ko thể gầy được.
    Bạn nuôi mi thì tối thiểu một tuần phải được 2 đến 3 bữa cào cào, hoặc bạn cho chim ăn thêm thịt (thịt gì nó cũng ăn hết, cứ thái chỉ ra cho vào nó sông ra ngay).

KtsBim thích bài này.
  4. hair_design_pro

hair_design_pro Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình làm cám trứng với lai sâu quy mà. thỉnh thoảng mình vẫn cho ăn lạc sống với lại cào cào

KtsBim thích bài này.
  5. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Trong thực phẩm của bạn có sâu quy là dạng sâu quy khô phải không ? Nếu bạn xài nhiều sâu quy khô chim ăn vào thời gian dài trong cơ thể chim sẽ rất nóng , khô khan , gầy guộc , lông chim xơ xác . Vì vậy , bạn nên bỏ sâu quy khô đi .
    Chúc bạn thành công !!!

KtsBim thích bài này.
  6. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    cứ cho nó ăn nhiều mồi tươi vào vì trong giai đoạn thay lông chim rất yếu.Nên để chỗ yên tĩnh ít người qua lại tăng chất trong cám lên là ok ngay và nhớ là bỏ sâu quy đi nhé.Chúc thành công!

KtsBim thích bài này.
  7. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    cho vào toalet,,phủ áo lồng gần kín,,cho an châu chấu già ngày 5-10 con ,,thay lông vừa nhanh,chim lại chóng khỏe ,, thay xong lông thi cho ra ngoài nhé
    ,,bỏ sâu quy đi ,,thứ đó ko tốt cho hm đâu,gây nghiện đấy sau này ko co sâu chim se it hót đi nhiều đấy bạn ạ

KtsBim thích bài này.
  8. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    thay lông bạn nên trùm áo cho ăn bình thường cho cào cào nhiều hơn...

KtsBim thích bài này.