đồ ăn cho la hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi robin, 6/7/07.

1. robin

robin Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi em nghe nói trên thị trường bây giờ bán loại đồ ăn khô là DELIK nghe nói nhìu người mua lắm và phần trăm đạm cũng cao hok bít có bác nào thử qua loại này chưa nếu bác nào có thì so sánh dùm em loại này với grand sumo loại nào tốt hơn

2. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Grand sumo hiện nay hàng nhái rất nhiều, anh không nên mua loại này, còn thức ăn có nhiều đạm nhất có lẽ là XO humpy head, cái này đạm hình như đến 56% hay 58%, hoặc anh có thể sử dụng JBL cũng được, loại này được sử dụng rất nhiều, nhưng giá loại này mắc hơn những loại kia nên ....

3. NguyenPN

NguyenPN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    mình chưa thử loại này, nhưng hiện này mình vẫn cho ăn Sumo vì vẫn thấy đc hiệu quả của nó. Mình cũng nghe nói Grand Sumo có hàng nhái nên chắc ăn mình đem theo hộp Sumo cũ theo để so sánh.

4. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  5. louhan

louhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trên thị trường có 2 loại Delik:
    - Delik Flowerhorn.M: dành cho cá trưởng thành, dinh dưỡng cao, có nhiều chất bổ sung, giúp cá lên màu, lên đầu đẹp
    - Delik Flowerhorn.S: dành cho cá la hán bột, hàm lượng dinh dưỡng cao, giúp cá mau lớn, phát triển cân đối.
    mình chưa thử qua 2 loại trên nên ko biết hàm lượng đạm và giá cả là bao nhiêu :D
    bạn nên mua JBL ở chỗ chú Liêm ấy. Đảm bảo ko sợ hàng giả. Số 178 Minh Phụng P6, Q6 :rolleyes:

6. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy XO thật co mùi như mùi cá chỉ vàng khô mà, ngửi thấy rất ít mùi tôm. Pót hình XO cùa em mua nè

Các bác nhìn xem là thật hay giả. Mua ở Thập Bát La Hán trên đường Minh Phụng Q6. 100k một lọ có nắp nhựa.