Dò bẫy quốc mới làm

Thảo luận trong 'CHIM CUỐC' bắt đầu bởi cattaia, 11/11/14.

1. cattaia

cattaia Member

Thích đã nhận:
    12
  2. BinhLaocai

BinhLaocai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    6,156
    Bạn có thể hướng dẫn cách xe cáp và loại cáp bạn sử dụng cho anh em học tập được không ?

3. cattaia

cattaia Member

Thích đã nhận:
    12
    Chào bạn mình không làm bằng cáp mà mình làm bằng dây cước. Còn nếu làm bằng cáp thì bạn lấy dây chịu lực của điẹn thoại mình thấy cũng ok đấy. Còn cách se đơn giản thôi, bạn lấy đoạn dây cáp điện thoại cắt khoảng 48 cm. Nếu muốn se 1 sợi thì tở từng sợi ra rồi chập lại mà se, còn nếu se 2 sợi cùng lúc thì lúc tở bạn phải tở 2 sợi liền luôn (để giữ nếp xoắn luôn cho 2 sợi). Khi se bạn dùng khoan mà se, đầu khoan thì cho cặp vào một cái móc còn đầu kia thì dùng kìm chết mà cặp. Sau đó bạn gấp đôi sợi cáp muốn se lại, lưu ý khi chập đôi xong thì bạn dùng tay xoắn nhẹ nhàng sợi cáp cho nó vào nếp xoắn cũ của nó (nếu làm bước này thì cáp se vào sẽ rất mịn). Tiếp theo một đầu bạn móc vào đầu móc của khoan còn đầu kia thì dùng kìm chết kẹp chặt vào. Tay kéo căng sợi cáp rồi bắt đầu se đến khi nào mịn theo đúng ý thì thôi.

4. organtruong

organtruong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể chỉ mình cách làm bẫy giò được không bạn. Có gì thì nhắn tin cho mình biết với.

5. tuancu_longbien

tuancu_longbien Member

Thích đã nhận:
    6
    cước làm giò là cước số bn vậy bạn số 10 có bé quá ko mình làm số 10 mà cảm giác nó yếu ko tròn cước