Độ ph trong nước

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi binhson84, 8/4/06.

1. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Làm sao để biết được loại cá LH nào thích hợp với độ PH như thế nào? Các bác nào biết thì chỉ mình nha

2. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Hình như mấy vụ PH này các cao thủ đã viết nhiều bài lắm rồi cơ mà, sao bác binhson84 lại không thấy nhỉ???
    Một ví dụ đây nè: http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=1760
    Em nói các bác tha lỗi, nhưng các thành viên mới nên chịu khó search trước khi mở thêm topic ạ.

3. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    Hihi mình seach "ph" hoài mà không thấy bác cám ơn bác nha. Mình muốn hỏi ở đây ko phải là tính chất của nước, hay thế nào là nước cứng hay nước mềm mà là mình hỏi Cá la hán thích nghi tốt nhất ở độ PH là bao nhiêu? Vì theo như mình được biết thì mỗi loại có độ PH khác nhau. Cách bỏ muối như thế nào cho thích hợp

Last edited: 10/4/06
  4. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tụi nó thích hợp pH khoảng 7.5 - 8. Muối thì có tụi khỉ đỏ, SPR... la cần độ mặn cao hơn 1 chút. Còn nồng độ cụ thể như thế nào thì trong forum này có nhiều bài rồi nói rồi, bạn chịu khó search đi, không phải dùng chức năng search mà phải tìm bằng tay, đọc từng bài. Còn nếu bạn muốn hỏi thì phải nói cụ thể hơn mới được chứ, chẳng hạn nước nhà bạn là nước gì, hồ kích thước bao nhiêu?

5. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    Cám ơn bạn trần đạt nhiều. Câu hỏi của mình đã được trả lời cảm ơn các bác