Đồi chè Đông Giang_Quảng Nam

Thảo luận trong 'Phong cảnh, Nature, streetlife' bắt đầu bởi caigicungthich, 20/4/10.

1. caigicungthich

caigicungthich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    139
    Từ ngã tư cầu vượt Hòa Cầm (Đà Nẵng) chạy xe theo quốc lộ 14B chừng 15km là đến ngã ba Túy Loan.Từ đây bắt đầu bước vào một cung đường tuyệt đẹp.Con đường rợp bóng mát bởi những cây keo lai hai bên đường.Nơi đây còn có một đặc sản là mì Quảng,rất ngon các bác ạ.
    Hành trình các bạn đi sẽ có con suối chạy dọc men đường,khung cảnh ở đây cũng đẹp.Tiếc hôm đi trời nắng nên em ko dừng xe mà tranh thủ chạy luôn để kịp chụp cảnh công nhân hái chè. Cung đường lúc này vất vả hơn vì phải vượt đèo với những khúc cua uốn lượn liên tục.
    Buổi sáng và giữa giờ chiều các bạn đến đây,sẽ thấy cảnh hàng trăm công nhân hái chè nói cười vang rộn cả một góc trời. Đây là nông trường chè quốc doanh cuối cùng của tỉnh Quảng Nam
    chân dung cô hái chè_trời quá nắng nên các cô phải mặc áo dầy và bịt cả khẩu trang
    Từ đây,đi thêm mấy chục km nữa là đến khu văn hóa của dân tộc K'Tu_nơi này em chẳng chụp được tấm ảnh nào ngoài mấy tấm trẻ em và bà cụ dân tộc K'Tu.trẻ em và người lớn trung niên thì nói được tiếng Kinh,nhưng không rõ lắm
    trẻ em dân tộc K'Tu
    chân dung một bà cụ dân tộc K'Tu _ bà cụ này không biết nói tiếng Kinh
    Hành trình kết thúc,cảm ơn các bác đã xem bài

mê họa mi, NAMNHI, Đ_Phu and 4 others like this.