Đội Đặc Nhiệm Bắt Chó Mèo Thả Rông Do Chính Phủ Thành Lập

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi daibangchanbong, 28/11/12.

1. daibangchanbong

daibangchanbong Member

Thích đã nhận:
    5
    Cả nhà ơi, bệnh dại là 1 căn bệnh đơn giản và có thể phòng tránh thế nhưng do ý thức của người dân nên nuôi chó mèo mà không chăm sóc chúng, thậm chí bỏ rơi để chúng đi lang thang và rồi mắc bệnh dại, vo tình chúng lại lây cho con người do những vết cắn tự vệ hay điên loạn...số ca tử vong do bệnh dại rất đáng quan tâm hay có thể nói là đau đầu chỉ sau các bệnh truyền nhiễm. Bộ NN&PTNN đã lên kế hoạch cho chương trình hành động cụ thể hixhix đó là thành lập đội đặc nhiệm bắt các bé thả rông. Nếu không được tiêm chủng và nhận về sau 72h kể từ ngày bắt sẽ bị tiêu hủy đó. Vấn đề này thât sự cấp bách nên mình xin chia sẽ với cả nhà. Mong mọi người hãy lưu ý nhé. TIn tức mới cập nhật ngày 28/11/2012 Mình xin gửi link website 24h.com http://hcm.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/lap-doi-dac-nhiem-bat-cho-meo-tha-rong-c46a501634.html

p/s Sao mình gửi hình lên bị nhỏ xíu vậy mọi người

2. Meorung

Meorung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    582
    Chó mèo không chính chủ sẽ bị tiêu hủy.....=(( Em đọc cái tiêu chí này sao giống với đi xe không chính chủ thế....Ặc ặc:crying::crying::crying:
    Chắc chắn sẽ sớm có bản phụ lục đi kèm các bác ạ. Nhưng xót xa lắm, nâng niu mãi roài lại bị người ta chộp đi tiêu hủy. ...#:-S
    Giải pháp hiện nay là đề nghị ACE nào đang nuôi chó mèo hãy đeo cho em nó 1 cái Tem vào cổ ( nhớ ghi đầy đủ thông tin chủ sở hữu nhé) đề phòng "trộm chó" sờ gáy nhé.

tienvuong thích bài này.
  3. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    e nghĩ chắc mí ng đó có thịt ăn hoài quá, nên đùm bọc đc mí con đó nhìu thì tôt, tội quá...

4. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Đề nghị các bác nhốt chó mèo lại cho bọn em nuôi chim được nhờ với ạ. Ko biết bao nhiêu chim đã ra đi vì bọn mèo hoang. Nhất chuột nhì mèo ghét cay gét đắng

Last edited: 3/12/12
  5. daibangchanbong

daibangchanbong Member

Thích đã nhận:
    5
    gì thế tienvuong sao bại lại tiêu cực vậy. Chim nuôi trong lồng mà, mèo đâu làm được gì đâu nhỉ?