Đổi lại mồi này được không anh em ơi!!!

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi dongthap, 17/6/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Bài hôm qua nhờ anh em xem em mồi kèm khi bẹo rất tốt, nhưng k biết sao nó lại chòi lòng và k lên tiếng! (có thể do mới bắt về) nhưng lính mới như em thì thật khó khăn và đành đổi lại em thuộc này! Thật tình k biết sao cứ nghe ông bạn già kêu sao nghe vậy! Thấy cái chân lớn, có 2 hàng vẩy, ít soi lòng nên nhắm mắt quất đại, ( 2,5tr so với em bên kia là 2tr) ông làm mồi đất được khoảng 4 năm, hời ơi, thật là khó khăn cho em ạ và cũng chắc là phiền anh em mình nhiều lắm! Giờ mong thêm anh Phiomon, anh ancugay, anh tinhlinh....và nhiều anh em khác giúp em vé này để bớt lo lắng và yên tâm ra trận ạ! Chân tình cảm ơn quí anh em!!!![​IMG]

2. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Nếu chim của ông bạn già thì em nghĩ cũng không cần phải lo lắng nhiều, Bác chơi mồi đất nhiều thì chắc cũng rành sơ sơ mà. Con này chân giao long nhìn mê ghê, mồi đất 4 năm thì giá đó oke quá rùi... Với lại bạn già thì chắc không có lừa đảo đâu anh dongthap ! Chơi cái thú này tìm được ng quen hay tri kỷ cũng khó ! Riêng em thì thấy con này ok hơn con trc.. Vài lời gửi anh. Thân !

NAMNHI, HuynhTruong, hahai and 7 others like this.
  3. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Con nầy nhìn chuẫn quá rồi , dù sao cũng chỗ bạn bè , nhưng cứ làm vài kèo thì biết chắc giá trị cũa nó , nhưng có 2,5 triệu nếu chơi không được đễ làm kiễn cũng tốt mà .
    Thân

dong_pham, NAMNHI, hahai and 9 others like this.
  4. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Chim nhìn hơi suy, về bác chịu khó chăm em nó, tắm nắng hạ thổ, kê mè đầy đủ em tin chắc là nó sẽ nhanh căng và bắt bổi thôi, nhìn rất có tố chất !!!

NAMNHI, hungbd, hahai and 6 others like this.
  5. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Em rất cảm ơn anh bangbangbing, anh hai viet !!! That su em con rất mới mẻ và non nớt, nhưng yêu làm sao nghề này anh em ạ! Bản thân sẽ cố gắng rèn luyện và mong anh em nhiệt tình đóng góp !!!!

NAMNHI, hahai, hhhnam and 4 others like this.
  6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim bao chơi anh nên thử cho vừa ý và vừa giá trị của nó.......anh mới chơi chưa kinh nghiệm thì mua con mồi nào mười mấy năm tiếng còn tốt tốt chơi là ok nhất, vì nó kinh qua trận mạc nhiều nó sẽ biết cách chiều lòng anh...mấy con chơi hay cầm nó ban đầu chỉ muốn nấu cháo thui nhe anh kaka

NAMNHI, hahai, hhhnam and 5 others like this.
  7. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Mình cũng đồng tình quan điểm với bác Hai và bangbangbing. Mới chơi cu mồi nên cũng nhiều băng khoăn là dễ hiểu! Từ từ cái duyên nó sẽ đến thôi bác. Niềm vui nhất là từ 1 con mồi ban đầu mình sẽ bắt đc những con bổi tốt và huấn luyện nó ra mồi mới là niềm hạnh phúc và mới thấu hết đc niềm đam mê. Với mình gác cu là niềm vui sau những ngày làm vc mệt mỏi thôi. Chúc bạn sớm có niềm vui nhé! Bẫy được nhiều cu, rồi tặng cu, tặng luôn cả lồng hihihi... Theo bạn mình được gì nhỉ?

CuPhuLong, NAMNHI, hahai and 7 others like this.
  8. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hi! Cảm ỏn anh Phi! Sẽ cố gắng và mong là nó được! Anh thấy con này thế nào anh! Mù tịt như em thật là khó khăn anh ạ! Bản thân cũng đang ráng mài mò kinh sữ đễ k phụ lòng anh em!!!!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:22 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:19 AM ----------

Em cảm ỏn anh ancugay, tặng hết là còn mãi mãi nên không mất đâu anh ancugay hé! Hihi! Con này sao anh ui! Giúp em vài lời nhé anh!!!

NAMNHI, hahai, hhhnam and 3 others like this.
  9. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Con này tốt hơn con trước bạn ạ! Chăm cho nó tốt và yên tâm ra trận đi bạn. Trong quá trình đó từ từ tìm hiểu tính nết của nó để làm sao chim với chủ hiểu và vui buồn có nhau. Chúc bạn mạnh khỏe và vui vẻ!

NAMNHI, hahai, hhhnam and 6 others like this.
  10. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Cái lồng nhốt không được một tí gì cả, cầu cóng, vệ sinh, áo trùm....

ngo.duc.tam, Cugayeawy, hahai and 6 others like this.
  11. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Em cảm ơn anh An, anh Thuc, em s xếp ra chuồn mới cho em nó ngay ạ!!!ráng o o em nó mới được!!!

12. chaomaotanphu

chaomaotanphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,538
    Bạn nên nuôi chú chim này cho nó sung lại cái đã. Với lại bác nên vệ sinh lồng cóng cho sạch sẽ nữa chứ. Nhìn chim tiều tụy quá đó, nếu có ra rừng bỏ bổi là chuyện thường. Hãy chăm tốt nó cái đã nếu nó vẫn phụ lòng mình thì tính sau..

13. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Cảm ơn anh chaomautanphu !!! Để quen em vài ngày em sẽ chăm cho em nó tốt ngay ạ!!!!

14. Thinh_DL

Thinh_DL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    con này đá lộn dữ lắm đây, chim gù khá. nếu chim chưa bị hư, bể mồi thì cứ yên tâm nuôi!

15. hungbd

hungbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    chim mồi thì bạn nên đầu tư cái lồng kha khá cho em no. chứ cái này làm mấy giá trị con chim mồi

16. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Theo tôi con này có tướng của con mồi lồng. Mắt sát bổi lại có cánh nhạn, đầu tròn, cổ thắt, cườm vuông nhưng hơi ngắn chim nên có thể khi làm mồi cây sẽ chòi lồng tý tý, phải chăm lại và mang đi bẫy nhiều nó sẽ đằm chim lại. Bạn mới chơi mà cầm được con như vậy là có duyên rồi đấy. TUy nhiên hơi băn khoăn chút là con chim này đã từng làm mồi đất thì không biết khi làm mồi lồng có OK không nữa. Chỉ sợ nó giải quyết chiến trường bằng dò thì khi lên cây nó chơi không được như ý hoặc là bạn phải tập lại từ đầu và đòi hỏi sự kiên nhẫn của người chơi! chúc may mắn!