ĐỔI THỨC ĂN CHO CÁ.GIÚP MÌNH

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi dung troc, 6/6/08.

1. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    #:-Stừ ngày nuôi cá đĩa tới giờ minh toàn cho ăn chùn chỉ tươi.vả lại mình nuôi chung trong hồ thủy sinh.nên rất ko tốt cho nền hồ.mình nuôi bằng chùn chỉ ngày cho ăn 3 lần nhưng hầu như ko đem lại kết quả như mong muốn.cá ko lên màu và cũng chậm lớn lắm.và hay bị bệnh vặt lắm.đấy là do điều kiện chỗ mình ko có thức ăn cho chúng.minh quyết định sẽ thay đổi thức ăn cho dù ko có tim bò.minh thay bằng thịt bò dc ko?mình cung thử làm với số lượng ít cho vào cho chung ăn thử nhưng chung ko ăn.mong các bạn jup mình với.làm sao cho cá nhanh lớn,lên màu.trong điều kiện ko có tim bò.và cách cho ăn làm sao cho chúng quen mồi và ăn dc.rất cảm ơn các bác....................

2. concavang

concavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn nói sao đó ,mình nuôi bằng trùn chỉ mà cá VẪN đẹp ( bạn vô mục cá dĩa của thành viên _topic : XIN MỜI ...XIN MỜI ...) do cá dĩa ko thích hợp nuôi trong hồ thủy sinh ,vì hồ thủy sinh có chứa nhiều co2 đó,cá dĩa chỉ thích hợp nuôi hồ thường thôi,bạn cứ yên tâm về thức ăn !

3. baron

baron Member

Thích đã nhận:
    0
    Nói gì thì nói chứ tim bò với trùng chỉ kết hợp là nhất rồi. Nếu chỉ nuôi bằng trùng chỉ cá dễ bị béo phì và màu sắc cũng không được đẹp lắm. Chút hiểu biết của mình muốn chia sẽ với bạn.

4. tuananhvienngoc

tuananhvienngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Con nhà nghèo ăn gì cũng mập con nhà giàu thì khác, bạn nuôi trong hồ thủy sinh đẹp nhưng cá chậm lớn (bị đẹt) nên cho ăn tim bò cá ăn khỏe chóng lớn (ai nuôi cá cũng muốn con cá mình hay ăn chóng lớn cá bạn à). Ăn trùn chỉ rẻ bạn à.Hii