Đồng Bể _ những khoảnh khác cuối cùng tại Cao Nguyên

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Đồng _ đen, 12/5/12.

1. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Kính thưa các Bác ! Sau bao năm tháng chinh bắc phạt nam bây giờ Đồng Bể đã thuộc quyền sở hữu của Bác Dũng ( thanhchim) .Vì tình cảm , lòng chân thành Bác Thiện đã tặng Bác Dũng chú chim yêu quý của mình .Sau đây là những khoảnh khắc bắt bổi những ngày cuối cùng tai Cao Nguyên xinh đẹp :
    [​IMG][​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:16 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:11 PM ----------

Các bác thấy không Đồng Bể bắt bổi ở mọi nơi , mọi lúc bất kể ở chổ nào . Các bác nào có xem bài viết thì thanh kìu cho em một phát nhé .

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:16 PM ----------

Thời điểm này Đồng bể đang thay lông nhiều nhưng vẩn bắt bổi ầm ầm . tuần này em cho em nó đi 2 ngày thu phục được 5 em bổi . tiếc là Bổi không có nhiều . chứ không thì ...... còn bắt nhiều hơn nữa .Hy vọng em nó ra Hà Nội thu phục được nhiều bổi như ở Cao Nguyên này .

2. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    chiều nay em đi trực ghé nhà Xe Ngọc Hùng
    - Văn Nhân hoặc xe Hải Dương, hưng yên rồi xin sdt nhắn vào hộp tin nhắn bác Thy Hy giúp anh nhé Long. cố gắng tóm con thổ pha đó đi chắc nó đang ấp nên ko gặp, căn đưa con bể vào tém luôn.

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Chúc mừng Bác Thanhchim rước được em nó về .

4. NHAT DUY TH

NHAT DUY TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,204
    cảm giác đc nhận món quà là tâm huyết của người khác trao tặng vui và hạnh phúc lắm bác nhỉ ? chúc mừng 2 bác

thanhchim and vanthaohotel like this.
  5. hbl

hbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    338
    Cái pha bẩy con thổ treo trên khung nhà kho để hoang của người ta mới gây cấn chú Long nhỉ! Bổi thì cứ chuyền hết chỗ này sang chỗ khác và gù lấy gù để mà không có thế nhảy. Làm 2 ae cứ nhấp nhổm không yên, hehe. Cuối cùng con bể ép quá, chú bổi phải leo dốc từ phía dưới lên phía trên để xin được chết dưới tay con bể hahaha.

6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Kinh 2 cha nội này toàn chốn việc cơ quan với chốn việc nhà đi oánh chim, thả nào hôm rồi con vợ chú long nó mới lùa một tập cu và chào mào ra ngoài vườn, suýt nữa thì có con bể, may mà nó cũng biết chọi mấy con chim dỏm như con cườm đen. hôm nay em ghé vô lộc phú đó cụ hiệp, dòm qua dòm lại thấy có con thổ pha ác phết, nổi rồi chân tím dịm mốc meo bài bản ác gù khá, tính hỏi mua chơi mà ko mang tiền, mượn con gà về làm gà phu cho bầy gà con luyện thể lực. chắc bác ấy để lại cho ấy tranh thủ vào bê về chơi..nhìn cái mặt nó bén, mỏ ngắn tũn sau này ra mồi trở nước nhanh lắm. vài bữa có lương thía nào em cũng bê nó về nhà.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:56 PM ----------

bữa nay thấy con bể bắt bổi ngọt ha, mai mốt em có cặp bổi chơi đỉnh lắm hậu duệ của con bể và con tain, con bể và những con mồi nam xưa giờ không cầm trong tay nữa nên em chẳng thèm gác cu nữa. khi nào cặp bổi em chuẩn mồi thì chơi tiếp, bắt thế thôi, bắt nhiều như mấy ae nhà ta giờ kết lại chẳng có con bổi nào ra hồn, toàn laọi bổi ai xin cho.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:02 PM ----------

bữa nay thấy con bể bắt bổi ngọt ha, mai mốt em có cặp bổi chơi đỉnh lắm hậu duệ của con bể và con tain, con bể và những con mồi nam xưa giờ không cầm trong tay nữa nên em chẳng thèm gác cu nữa. khi nào cặp bổi em chuẩn mồi thì chơi tiếp, bắt thế thôi, bắt nhiều như mấy ae nhà ta giờ kết lại chẳng có con bổi nào ra hồn, toàn laọi bổi ai xin cho.

7. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Chú quyết định luôn đi, nếu chưa tiện thì đặt viên gạch làm tin mấy bữa nữa anh-em mình xử.
    Nếu ưng ý thì chú chơi còn nếu thấy nó có thể có DUYÊN với anh thì chú để nó nhận hộ khẩu nhà anh. Anh vừa mua 1 bao thóc loại chuẩn nhất cho Gáy (hạt dài-nhỏ, vàng ươm), 20kg. Thỏa mái ăn nhé...

Last edited: 14/5/12
  8. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    khi nào bác vào thì em dẫn bác vào làm vài ly giao lưu với các cao thủ vùng thâm sơn cùng cốc, tiện thể chỉ cho bác bê nó về vì em có ngía qua ko có lời nhận xét gì về nó cả, tránh trường hợp giá nó đội lên trời.

9. hbl

hbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    338

10. TRIHUNG

TRIHUNG Member

Thích đã nhận:
    72
    ÔNG LONG NÀY CHƠI NHỮNG CÁI THẾ NHỨC ĐẦU NHỈ...? CHÚC MỪNG CHỦ NHÂN HAI HỌ CÓ TÌNH, CÓ NGHĨA VỚI NHAU...

11. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Em đang chuẩn bị bãi đánh để đón tiếp bác Long rồi, cuối tuần này nhớ lên sớm làm vài kèo nhé....

---------- Post added at 02:09 PM ---------- Previous post was at 02:07 PM ----------

bác Long dạo này cũng sáng tạo ra những thế đánh chiến lược nhỉ.....my61 thế đánh như vậy thì em cũng chịu thôi, trước đây em để lồng bẫy trên lóc nhà cũng bắt được chim đấy bác long ah.

12. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Dạo này các bác xuất đầu lộ diện, toàn những cao thủ trẻ tuổi tài cao. vãn bối xin lắng nghe các cao thủ chỉ bảo, thế, thần , nhìn tướng cu...ôi nó cứ như luyện võ học. đôi khi cứ như tẩu hỏa nhập ma, giờ nhìn cu cứ như chim con bồ câu, con nào mập nhiều thịt là em biết.

13. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Dạo này các bác xuất đầu lộ diện, toàn những cao thủ trẻ tuổi tài cao. vãn bối xin lắng nghe các cao thủ chỉ bảo, thế, thần , nhìn tướng cu...ôi nó cứ như luyện võ học. đôi khi cứ như tẩu hỏa nhập ma, giờ nhìn cu cứ như chim con bồ câu, con nào mập nhiều thịt là em biết.

@ kính chào bác bắc việt! con cu gáy cũng gần giống như con ngừoi bác ah, nên một con chim cần phải có thần sắc, khí tiết, thân hình vững chắc, mắt mũi sáng sủa thì mới nói chuyện, giống như con người thân hình ẻo lả miệng thì chúm chím thổi lửa, mắt thì lờ đờ, thân hình như cây tre thì không thể nói đó là người tài trí được. vì thế nơi con cu gáy cũng hội tụ những điều đó... tại sao người ta gọi là chim cu cườm...? vậy trong bộ cườm nó ẩn chứa điều gì...? bác ngiên cứu nhé. chúc bác vui khỏe.

tdj_phan, thanhchim, Thu HY and 5 others like this.
  14. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217

Nóc nhà thì anh chứng kiến rùi . anh với chú đi chơi về , chú chạy lên sân thượng cấm con mồi đang tắm nắng xuống thì thấy em bổi dính bẫy từ khi nào rùi ,. Thằng em họ anh bửa rùi mang con lỡ của nó đi đánh , ko treo được lồng lên cây nó bỏ dưới đất .... Bổi đánh nhau với mồi đằng sau lồng , ko đánh được mồi , tức quá nhảy cầu tử luôn.Nó bắt được 3 con luôn .

BigBird, tdj_phan, hungvcb and 5 others like this.
  15. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    kiểu đánh đó cũng hay ra phết nhỉ......... e chắc phải dùng kiểu đánh để lụp dưới đất để bắt con thổ trong hồ tuyền lâm thôi....

16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Đây mấy con bổi quy tứ tầng đây, theo em con này không phải tứ tầng mà nó chẳng có tầng nào cả: cái này cụ trọng nguyên nhìn chắc cũng rồi he he, này thì tứ với chả tầng

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:11 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:10 AM ----------
    http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2012051713720oge3mtc0mz3049044.jpeg[/IMG]

Riêng con này mua giật lưới, chiêu thúc dập kèm gù :
    [​IMG][​IMG]

Last edited: 17/5/12
    thanhchim, BigBird, tdj_phan and 5 others like this.
  17. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con đầu thổ con thứ hai son hả bác con thứ nhất khó sài hơn con thứ hai rùi bác mau cho em nó kè mái may ra nó nổi mạnh
    con thứ nhất không bền dai như con thứ hai nhưng nó dữ cu

18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con đầu son đồng pha thổ gù cà lăm,con tứ 2 thổ pha, con thứ nhất thì nổi nhìn khó chịu nhưng lại dễ chịu

19. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    thanks bác nhe con thứ hai em chứ ngỡ là son hihi nó hiền hiền chắc nổi lên đẹp trai

Thu HY and hungvcb like this.
  20. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    này thì tứ với chả tầng
    Bác Thiện ơi! cuối tuần này lên em đi gác vài kèo, có tìm xem có con nào quy tứ với chả tầng như của bác không nhé.hiiiiiiiiiii