Dòng cá mang thương hiệu Viêt!

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi bungbu_pp, 2/4/08.

1. bungbu_pp

bungbu_pp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin giới thiệu các bạn một dòng cá mới được lai tạo chính thức tại Việt Nam, và lò cá có nguồn gốc tại Thủ Đức. Đây là hình ảnh những sản phẩm do anh Tân (Hà Minh Thanh) đã trải qua một thời gian dài để lai tạo và kiểm nghiệm chất lượng.

2. bungbu_pp

Thích đã nhận:
    0
  3. bungbu_pp

Thích đã nhận:
    0
  4. bungbu_pp

Thích đã nhận:
    0
  5. bungbu_pp

Thích đã nhận:
    0
  6. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Kamfa lai KC thôi ... -_- ... 2 con đầu tiên máu Kamfa 80-90% ... con cuối 40% máu Kamfa ... nếu tôi nói sai thì hãy chĩ ra đặc điêm riêng của giống này và cho xin thêm ít hình ...

7. ngocp

ngocp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chúc mừng bác em hy vọng sắp tới có cả dòng cá rồng cũng được như thế này....

8. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    _Chú thứ 3 ... là KF lai KCĐỏ châu sợi ... chú thứ 4 tương tự ... chú thứ 5 chính là Kamfamalau 1 giống cá nổi tiếng ... chú thứ 5 là KC + Kamfa ... chú thứ 5 và 6 là KKC ... thứ 7 là KFF 80% còn lai tạp 1 chút của KC ... chú thứ 8 là KF đời đầu tiên ( thế hệ cá con cháu chít có thể mang gen giống đời ông cố tổ ) ... 9 10 11 hầu như đã lai với KC ...
    _ tất cả các chú cá trên hầu như lai với KC ... tỉ lệ short body thấp ... nhưng châu thì khỏi chê ... wá đẹp ...
    _ đây ko thế nói là giống mang thương hiệu Việt ... nó như Xe máy ngoại mà lắp ráp tại VN ... bởi ko có KFF thì làm gì mà có những chú cá trên ... mà KFF ai lai tạo ra ? chính là Thái Lan ...
    1 chút kiến thức nho nhỏ ... có gì sai sót mong anh em chỉnh sửa và bỏ qua
    Thân ... Arowanafish !!!!!!!

9. HitrungFH

HitrungFH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    284
    Vậy KingKF Thailan từ đâu ra vậy bác, cũng từ Greentedxas và Buterfly.....( dòng châu mã lai rất đẹp).... của Malaisia mà ra.
    Như vậy đâu thể nói dòng cá KKF là của Tháilan được vì cá Thái tạo giống là nhập từ nước ngoài
    Nhưng mình cũng xin góp ý với các bạn, tạo dựng một thương hiệu thì phải có điểm đặc trưng và cái riêng của mình, điều này thì KKF của Thái đã làm được, như vậy phải có chiến lược lâu dài chứ không thể nào lấy cá nhập lai lại một đời là được

10. Dr Tien

Dr Tien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Cá cũa bạn rất đẹp
    Tuy nhiên những dòng cái lai tạo tại nước ta lúc nào cũng có nhược điểm nền châu bị đen; nếu khắp phục được thì tuyệt quá.

11. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cá đẹp . Cám ơn bạn đã post hình cho ae chiêm ngưỡng. Nhìn chung đây là một sự cố gắng lớn vì em nào đầu cũng to, châu bệch nhưng còn nhiều chuyện còn phải bàn.
    Thứ nhất : Tỉ lệ lên đầu có cao hơn dòng cũ không ?
    Thứ 2 : sao mình chỉ thấy đa phần là màu bạc và màu xanh còn màu đỏ thì hơi ít.
    Tóm lại chúc thương hiệu Tanking.VN bước 1 bước dài ra thị trường cá bạn. Chào bạn nhé.

12. bungbu_pp

Thích đã nhận:
    0
    Các mẫu cá trên đều là cùng cha mẹ, còn chuyện chất lượng thế nào thì để người chơi đánh giá nhé!

Last edited: 2/4/08
  13. Akho69

Akho69 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy thì mình đặc tên KingVietNam được khg các bác.

14. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    không vần biết nó từ đâu ra, lai tao ra được như thế này thì trên cả tuyệt vời rồi còn gì nữa. Châu, đầu, hình quá tuyệt. Mỏ hơi nhọn, chữ con có con ko (có lẽ do châu dày lấp đi), bộ đuôi đa phần mà được đuôi tam giác nữa thì điểm 10 cho chất lượng. túm lại là 2 chữ " tuyệt vời" cho thành công lai tạo này. Nhưng nếu muốn dáng mác Vn cho các chú cá này e không thể vì chúng đẹp như dòng cá thái và mãlai. Thương hiệu cá lahan việt nam đầu tiên thuộc về các nghệ nhân tư chảy, sáu sánh hay út nhi... rồi. Nhưng mình ủng hô ý định này của bác. Chúc bác thành công.

15. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em nghĩ những chú cá trên đều có thể mang thương hiệu việt vì chúng đề cùng là dòng máu của KC, nhưng nếu theo ý kiến của vài người nói thì nó co máu kamfa được lai tao tại Thái Lan nên không thể cho là thương hiệu Việt thì em nghĩ la hán đều có mang dòng máu của tổ tiên chili nên không thể nói như thế được.

16. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hãy tưởng tượng một gày nào đó VN sẽ có thương hiệu King Lai made in Viet Nam, hehe
    p/s: khi nào có đại lý ở HCM thì anh cho 4rums biêt với nha, em khoái dòng King lai này lém

Last edited: 3/4/08
  17. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Được đấy bạn..~X(.dòng Tân king này hay đấy cố gắng cải thiện dáng thì em nó đẹp hơn nhiều..:applause:

18. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Quá đẹp, quá đã, kô chê vào đuâ đc. tuy em thấy hầu như giống King Kamfa, nhưng như zậy là đáng mừng rồi.

19. alithai

alithai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp wá, có bán ra thị trường chưa vậy???, theo mình nghĩ, hãy để cho thị trường đánh giá. nếu mà cá dc như vậy thì vẫn ngon hơn là những chỗ cứ lừa khách hàng.. nào là KingKanFa, nào là giống mới... khiến cho AE phải hao tài ..hic.. đành rằng đó chính là hoc phí cho thú chơi nhưng cứ nghĩ tới mấy thằng bán ko co lương tâm là muốn chửi thề..... ... vì vậy có Thương Hiệu cũng hay, xin chúc mừng... ráng giữ thương hiệu, hi vọng AE ABV có thêm 1 đc uy tín...

20. bungbu_pp

Thích đã nhận:
    0
    Thông qua diễn đàn mình muốn đưa lên thông tin về dòng cá này, thật sự nó đã có mặt trên thị trường rất lâu mà người chơi ko biết, kế đến là tình trạng kinh kamfa giả tràn lan thị trường. Cá bột dòng này được lái và đại lí các nơi mua về và bán là con cá gì thì mình ko rỏ, nhưng chắc chắn ko phải là đúng chính xác của bản thân con cá được lai tạo. Vì dòng cá này do a Tân ép ra chứ ko phải mình, và a Tân chỉ là đối tác với mình để cung cấp cá. Cám ơn các bạn đã có những lời nhận xét góp ý quí báo. Thân.

Last edited by a moderator: 3/4/08