Dòng Gà Lai Mexico

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Lý Bảo Minh, 10/8/11.

1. Lý Bảo Minh

Lý Bảo Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,114
    Thấy trong đây chưa có giống gà này nên mình post lên góp vui và AE nào có giống này post lên cho mình tham khảo lun nhé ! Thân.

Gà Lai Mexico ( Gà Mexico Cho Lai Với Gà Nòi, Con Này F2 Hay F3 J Đóa. Của Thằng Bạn Cho Mượn Đổ )
    Gà 10 Tháng ( Đuôi Đã Cắt Bỏ Đi 10Cm, Và Còn Lông Ống )

Gà Mái Nòi " Bổn " Của Ông Già Vợ Gà Đc 5 Mùa, Cũng Là Vợ Em Gà Trên. ( Chuyên Nuôi Đẻ Lấy Thịt Nhậu Hehehee...)

Hậu Duệ Duy Nhất Của Cặp Gà Trên. Chưa Chịu Trống. ( Được 6 Tháng. Thời Điểm Chụp Hình )

2. khakhum

khakhum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    cho em hỏi gà mêxico thường cánh đôi như vậy có ãnh hưởng ji đến khj đá ko. và gà mêxico đá có hay ko. mới đỗ được 1 bầy khãong 6 tháng nhưng nó bị bệnh chưa kịp bjk. chĩ còn duy nhất 2 con mái mai up hình cho các bác xem

Lý Bảo Minh thích bài này.
  3. Lý Bảo Minh

Thích đã nhận:
    1,114
    Bác ở Đồng Nai àh ! Con trống lai Mexico ở trên là người bạn mình bắt ở Đồng Nai lun đóa. Bác nói đổ đc 1 bầy 6 tháng tính ra bác phải rành hơn mình chứ ? Vì lúc mình mượn con trống đổ đc 1 tháng là trả lại rùi. Còn bầy gà thì mang xuống vườn thả. Và mình cũng chỉ nghe kể thui chứ chưa từng xem nó đá bao giờ ( Vì gần nhà mình ko có gà để xổ thử ). Nghe nói cánh giống gà này dài nên có lợi thế bay nạp nhanh. Đá cũng ok lắm.

khakhum thích bài này.
  4. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Nhìn không đẹp bằng con gà phoenix, có clip xổ đá không bạn

5. khakhum

Thích đã nhận:
    260
    Hình 2 em gà mái còn lại cũa e đây.
    Hum wa làm thịt mất 2 con gà trống rồi. 1 con điều 1 con khét nặng 2kg. gà 6 tháng ak. tại bố nó nặng 3kg6 lặng. còn mẹ 2kg. mà mấy thằng ỡ đây chê dòng gà này cánh đôi nên khó đá. nên em cũng không muốn nuôi nên mới làm thịt. Hiện tại bầy đó còn 1 con trống khét bông nhưng gjong mẹ ko có đẹp như vậy nên ko up

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:09 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:29 PM ----------

Bố và mẹ nè
    Hình gà bố là lúc đang thay lông nên ko được đẹp

6. Lý Bảo Minh

Thích đã nhận:
    1,114
    Nói về lông hình thì ko bằng rùi bác. Còn đá thì chắc là hơn đóa hihiiiii....Và rất tiếc là ko có clip xổ đá roài hihihiii....

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:35 PM ----------

Mình thì ko rành về dòng gà này cho lắm, nhưng nhìn hình mấy con gà của bạn theo mình nghĩ là Lai rất ít ( 15% ). Vì con gà trống của mình ở hình trên, thấy cánh dài hơn, đuôi dài hơn vậy mà người bạn nói chỉ lai có 25 thui Á ! Thân.

7. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Nếu ko nói lai mễ thì mình cú nghĩ nó là gà việt rồi :)

8. ga_tinhte

ga_tinhte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    bac nay vui tính thất.....................................................

9. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Sao nhiều người khen mình zdui tính quá zdậy ta, hohoho, tại thấy cái topic này cũng zdui zdui nên vào góp sức đó ga_tinhte, đọc vào cái thấy zdui liền mà sao chú không có ý kiến mà chú ý kiến cái bài của anh

Àh, sẳn tiện hỏi anh LyBaoMinh cái luôn, con gà Mexico rặc nó như thế nào vậy anh? Anh tìm giúp vài cái hình với chứ mình chưa thấy bao giờ. Tks!

Last edited: 12/8/11
  10. Lý Bảo Minh

Thích đã nhận:
    1,114
    Thì như con gà trống của bạn khakhum nhìn đố ai bít nó lai, mà nghe nói gà đá chỉ cần có máu lai hay lắm thì phải hihihiii...

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:05 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:03 AM ----------

Thì cũng cần có những người vui tính như bác ga_blao thì diễn đàn mới xôm tụ mà ! Mình rất cần người vui tính như vậy trong cái topic nhỏ bé của mình hihihiiii...

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:12 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:05 AM ----------

Cái bác hỏi cũng là cái mình đang tìm kiếm bấy lâu nay đó ! Seach trên google cũng ko thấy, toàn là lai từ F2-F3 ko àh...

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:41 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:12 AM ----------

Mình nhớ cách đây khoảng 2 năm trong lúc đi tìm mua gà tre vô tình gặp đc 1 con trống khoảng 4 tháng. Hình em nó dài cũng giống như con ở hình đầu, cánh dài hơn, còn lại thì bờm & đuôi ngắn hơn, chân cũng ngắn hơn, và mình hỏi thì chủ nó nói là gà rặc và chỉ nặng từ 1,7kg-2kg àh, mua 10 con gà con 1 tháng về nuôi thử nhưng chỉ còn 1 em nó ( ổng nói là gà rặc khó nuôi ). Mình chỉ bít có nhiu đó thui.

11. ga_tinhte

ga_tinhte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Thật tình thì em cũng ko biết là dòng gà Mexico du nhập vào VN lâu chưa,nên ko nhận xét gì nhiều . Nhưng em cam đoan là cách đây 2.3 năm gi đó,đi đá Gà,đụng 1 em y hệt như em này chỉ khác màu chuối thôi chứ ngoại hình thì giống 100%.Gà em 2k4 thành tích 3x,đung em no 2k3 tơ măng,nghĩ trong bụng buông đuôi 3 bass là lấy tiền.thế mà bỏ ra nó đá mình 3 bass té chết ,cựa vẫn dính trên mình dãy đành đạch
    Mà em cũng ko nghĩ là dòng này là Mexico,vì Việt nam em cũng thấy dòng gà cánh dài này ,ko nhầm thì trên diễn đàn mình có người đã post con gà nọc cánh dài màu Xám điều rồi

12. tvxdnhatphat

tvxdnhatphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Anh em nào từng chơi gà mexico rùi có thể mô tả sơ về cách đá của nó được không? Nó ra sao so với gà mỹ vậy??? Nhìn nó phụng vỹ quá. Em cũng mới mua được 01 con mái Mexico. Nhận xét riêng em là cánh nó dài úp cả phao câu, lưng hơi hơi khom, mặt dài, mòng trích. Đang rớt hột lứa đầu. Em chưa có gà trống nọc mỹ nên đang cản mái với gà Phi. Mua của người em đi làm bên đó giấu trứng đem về nở được 01 con. Chẳng biết gốc luôn. Mua mù. Thân!

13. trandat_ct

trandat_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,074
    lúc trước mình cũng có gặp 1 con gà 2kg1 ăn đựoc 4 cái và hều 1 cái đui một mắt, mà chủ của nó bảo là gà mêxicô rặt mua 600$ tổng quan nhìn thì thấy nó cánh dài và xệ đuôi thì bản to và ben nhưng vì nó đang thay đuôi mới ra được 1 khúc nên không biết độ ben nó cỡ bao nhiêu so với gà mĩ ,mình chỉ biết nhiêu đó góp vào xem có đúng được phần nào hok

14. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Last edited: 12/8/11
  15. Lý Bảo Minh

Thích đã nhận:
    1,114
    Con mái bác tả rất giống với con trống mình gặp cách đây 2 năm. Tướng nó đi khom khom & chậm rãi. Nếu có thể bác up hình con mái đó cho AE xem chơi. Thân !

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:21 PM ----------

Con gà bác tả rất giống với gà Phi hơn . Vì gà Mexico ko có giá 600$ đâu, đuôi ko ben chỉ dài thẳng ra hoặc hơi cúp xuống đất thui. Thân !

16. khakhum

Thích đã nhận:
    260
    Mấy thằng đá gà ỡ đây nó thấy cánh đôi là nó chê. Mà dòng gà này mọc lông hay bị sâu. lâu khô.

17. tvxdnhatphat

tvxdnhatphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    COn của mình nó đi khom khom mặt dài và đuôi nhiều lắm nhưng không ben nha. Nhìn cái hình nó dài lắm mà không biết đá đấm sao nữa. để mai về nhà up lên cho ae xem mới được. Nhưng nó nhát quá không biết có chụp hình được không nữa. Tại cánh nó dài và bay ghê lắm. Bay y như gà rừng á.....Thân!

18. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    chỗ mình có ông cậu đang đổ dòng mexico naj thấy hình hài nó thô wa' đuôi wa' dài, cánh thì xệ nhìn hok bắt mắt mấy. gà còn tơ nên chưa bít đá đấm thế nào, chắc mai mốt phải thử wa'.

19. xinhtrai_bl

xinhtrai_bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    cất đi 10cm mà chót đuôi còn nhọn vậy sao.........
    chi tiết này sao ko ai để ý hết vậy

20. mrduy_bh

mrduy_bh Member

Thích đã nhận:
    108
    lai nhìu đời quá. nhìn ko ra. cứ tưởng gà việt. hihi