Dòng gà nhà tuan_longan mong ae chỉ dạy.

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi tuan_longan, 3/3/12.

1. tuan_longan

tuan_longan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    656
    Hôm nay em tập trung tất cả hình gà mà em đã chụp lại từ khi mới biết chơi gà TÂN CHÂU mong ae đánh giá và nhận xét cho em để em có thêm kinh nghiệm chơi gà. Đầu tiên là em nhạn cách nay đã hơn 1 năm và giờ gà em đã chia lại cho 1 người bạn và cũng là em trống đầu tiên mà em có được.[​IMG] Kế đến vẫn là em nhạn.Sau gặp được anh Sang và anh dã chia lại 1 em chuối và cũng để lại cho ông anh ở thành phố HCM.[​IMG] Rồi một hôm qua anh Quang (galongan) và anh đã chia lại cho em một em trống nhạn 7th [​IMG] Và hôm nay em nó được khoản 11th[​IMG]Cộng thêm 2 em gà con mới 5 ngày tuổi rồi 7ngay2 sau gặp 1 cây mưa lớn và 1 em đã ra đi 1 em còn ở lại,nhưng rồi 1 tháng sau em nó bị chuột cắn và đuôi 1 bên mắt và hôm nay em nó đã được khoản 3 tháng rưỡi.[​IMG][​IMG] Còn tiếp.Rất cám ơn anh em đã ghé qua xem và đánh giá dùm em.Thân!tuan_longan

Last edited: 3/3/12
    dongkj, cuTy.cl, tuan ga and 25 others like this.
  2. chickendance

chickendance Well-Known Member

Thích đã nhận:
    681
    Cứ có người nào đó nuôi là có 1 cái dòng gà mới hài thiệt, không biết mấy ong nghĩ sao nữa ..^^..

BAĐEN, tu_adidas, gahocmon and 2 others like this.
  3. tuan_longan

Thích đã nhận:
    656
    Vì ai cũng muốn mình có dòng gà riêng của mình đõ ra chơi thôi anh ơi.Còn em thì tập hợp nhiều nhà và mới bắc đầu tập đỗ thôi nên cần anh em đóng góp để em học hỏi thêm thôi.Thân!tuan_longan

BAĐEN, tu_adidas and gahocmon like this.
  4. hitman_kute

hitman_kute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    277
    chú e này hay phát biểu linh tinh nè............đề nghị mod band thằng nhóc này đi nha.hehe

5. hoangthuy

hoangthuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    465
    Mới chơi mà có mấy em như vậy là oke rồi...................up

6. tuan_longan

Thích đã nhận:
    656
    Tiếp tục.
    Em trống ô xanh khi mới bắc về thì không một sợi lem khi đó khoản 6th nhưng hôm nay khoản 13th và đã trổ hơi lem đỏ.
    [​IMG][​IMG] khoản nữa tháng trước đã được anh Sang chia thêm 2 em trống nữa.
    Một em trống nhạn khoản 6th
    [​IMG] Và một em trống chuối khoản hơn 4th

Last edited: 3/3/12
  7. giangho_hiemac

giangho_hiemac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    542
    chúc mừng bạn có những chú gà mình yêu thích

tuan_longan and gahocmon like this.
  8. tuan_longan

Thích đã nhận:
    656
    Cũng nhờ anh em chiếu cố để lại thôi anh ơi.Lúc đầu cũng toàn là gà cùi bắp không hà anh Thùy ơi.Thân!tuan_longan

galongan and gahocmon like this.
  9. chickendance

Thích đã nhận:
    681
    Vậy bro cho mình biết dòng gà của bro có đặc điểm gì khác so với con gà tre nà

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:04 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:03 AM ----------

Anh mà nói là toàn trúng tim không đó chú em, band cái đầu chú em thì có

BAĐEN, tu_adidas, F.TORRES and 3 others like this.
  10. tuan_longan

Thích đã nhận:
    656

11. hoangthuy

hoangthuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    465
    Anh Tuấn cân thử con Gà Ô coi mấy lạng,nếu không lem là tốt rồi. Em tên là: Hoàng Thúy. Chào.

12. chickendance

Thích đã nhận:
    681

BAĐEN, candat, tu_adidas and 2 others like this.
  13. thongnguyennhat

thongnguyennhat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    207
    Em trống ô xanh khi mới bắc về thì không một sợi lem khi đó khoản 6th nhưng hôm nay khoản 13th và đã trổ hơi lem đỏ.

---> Lúc còn nhỏ, mình rất khoái những chú có 2 dòng máu : Ô - điều, hoặc: ô - chuối ; hay ô lai gì cũng được. Mình thích những tone màu rực rỡ trên nền ô màu đen, nhìn rất quyết rũ nhưng có vẻ bí hiểm gì đó !!! cho tới lúc nầy mình vẫn rất mê những chú gà như vậy, cho nên hiện tại mình có 5 con gà mái ô và cho những con trống điều nọc, chuối nọc....sắp tới có lẽ là nhạn nọc đạp luôn.....hi..hi....
    Mình nghĩ đa số anh em chơi gà kiểng đa số hầu như là có máu nghệ sĩ, bởi vì người thích gà kiểng là từ vẻ đẹp của nó, mà người thích vẻ đẹp thiên nhiên thì đã là nghệ sĩ rồi chứ còn gì nữa, nhưng khi đã là nghệ sĩ thì luôn đi đôi với sáng tạo và sáng tạo không ngừng để tạo ra những cái đẹp mới hơn đúng không các bạn ? hơn nữa nếu không cho lai tại thì sẽ dẫn tới trùng huyết sẽ ảnh hưởng hưởng không tốt đến sức khỏe của bầy gà và cũng chẳng phù hợp với đạo lý của người Á Đông của chúng ta.

Vậy thì , tại sao chúng ta phải bắt vẻ đẹp thiên nhiên phải gò bó trong 1 khuôn khổ cứng nhắc giống như toán học nhỉ ? Tại sao đen thì đen thui, hoặc trắng thì trắng nhách mới đẹp chứ ? vậy quần áo phải toàn đen hoặc toàn trắng mới đẹp sao ?
    Nói vòng vo để anh em hiểu được những suy nghĩ của mình, những con ô que, cũng có những vẻ đẹp rất riêng của nó, quan trọng nhất là lông hình, chứ mình không nghĩ là phải đen thui mới đẹp...và dưới đây là một trong những tác phẩm do mình sáng tác, và mình rất thích tác phẩm nầy:
    Xin phép Mod và bạn Tuan_Longan cho phép mình được up hình gà của mình trong chủ đề nầy để dẫn chứng suy nghĩ của mình nhé !!!
    Thân chào và chúc các bạn bắt đầu một tuần lễ làm việc mới đạt nhiều thành công và có nhiều vui vẻ nhé !!!!

Last edited: 4/3/12
    tuangakienghn, hoacuc, BAĐEN and 4 others like this.
  14. tanchuc_bt

tanchuc_bt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    gà của bạn đẹp quá. em nào cũng tương lai cả, chúc mừng bạn

tu_adidas and tuan_longan like this.
  15. tuan_longan

Thích đã nhận:
    656

tu_adidas, galongan and thanhhuy.LA like this.
  16. thanhhuy.LA

thanhhuy.LA Active Member

Thích đã nhận:
    208
    phân biệt đối sử quá nha a.T.còn mấy em mái sao ko cho lên luôn.để mấy em nó buồn sao...thiệt tình......hehe

tu_adidas thích bài này.
  17. Truyenlongan

Truyenlongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    146
    Nhìn vẫn thích em ô hơn đó nha Tuấn,sưu tầm dữ thiệt.................hì...hì

galongan thích bài này.
  18. ThoaiEddy

ThoaiEddy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    427
    bạn siu tầm nhìu thế nhìn chóng cả mặt lun í :D dọn lại nuôi vài em tâm đắc thoy bạn

19. Withyou

Withyou Active Member

Thích đã nhận:
    46
    Mình nghĩ bạn Tuấn nên sửa lại tên chủ đề là " Dàn gà nhà tuan-longan" thì hay hơn!
    Gà bạn đẹp lắm!ngưỡng mộ!

20. tuan_longan

Thích đã nhận:
    656
    Em ô xanh được 9 lạng đó anh Hoàng Thúy.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:17 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:15 PM ----------

Thấy rồi mà Huy,sao còn bắc anh up lên?Nhưng anh cũng theo lời em,để vài bữa anh up lên luôn,giờ chưa chụp hình mấy em nó.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:20 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:17 PM ----------

Cám ơn anh Truyền đã có lời khen về em Ô nó,để đỗ đợt này lựa ra tặng cho anh 1 cặp nha,nhưng chưa chắc giống cha nha anh.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:21 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:20 PM ----------

Cảm ơn anh đã có lời chỉ dạy,em cũng đang lựa lại 2 cặp để đỗ máy thôi anh ơi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:21 PM ----------

Dạ cám ơn anh,khi tạo xong em cũng nghĩ vậy,vì dòng gà không phải em đỗ ra,vì vậy nên phải gọi là dàn mới đúng phải không anh?Nhưng lỡ viết topic vậy rồi nên em để vậy luôn.hihihi....Và em cũng xin cảm ơn tất cả các ae đã ghé qua topic của em và có lời nhận xét. Thân! tuan_longan

tu_adidas and SimonKhan like this.