Đóng góp cho anh em xem vài em gà rừng rặc, F1 , F3

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi ngocthuong, 10/5/12.

1. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    sau 1 năm vắng mặt vì bận học nay mình nghỉ hè về gây giống gà rừng lại để chơi. năm ngoái đàn gà rừng của mình rất nhiêu sau 1 trận dịch đàn gà chết hết chỉ con duy nhất 1 con mái còn sót lại nhưng cũng bị "giống tai biếng " đi cái đầu ngó lên trời hjhj. mình đã đi lùn hết ở mấy cái vùng khác cuối cùng cũng tìm được vài chú gà về làm giống mình post lên ae góp ý.mình chơi gà rừng cũng đc 7 năm rồi nhưng chưa lần nào đi mồi gà cả.mặc dù ở nhà có gà mồi , có bẩy giò,túi đựng gà đi mồi......đầy đủ đồ chơi .nhân dịp đây mình xin đc làm quen với các anh các bác có dịp đi mồi gà cho mình đi theo tham khảo. ở we mình nhiều gà lắm( bà rịa - vũng tàu) nhưng nó khôn lắm thấy người cái là bay mất( gà trận). bây giờ thì gà ở trường bắn, rừng cấm thì con rất nhiều tại nơi đó kiêm lâm canh gác rất nghiêm ngặc, nhưng mấy ông kiêm lâm ở đó là bạn chí cốt của ông cậu ruột mình nên mình ra vào rất dể. nếu các bác nào có nhã ý mình làm một chuyến " phượt " cũng đc. sđt của mình: 0909542566 ae nào có đi mồi gà pm cho mình đi xem với với lại các bác có buổi office nào ở tp hcm cho em đi theo học hỏi với vì dạo này lên xuông tp 1 tuần 2,3 lần. đợt trước có buổi office vào 29/4 hôm đó về mình đi về we rồi hixx. lần sau các bác có đi nhắn tin là có mặt em. tiện đây các bác nào có mái đẹp share cho mình vài em làm giống với nha.
    *** đây là hình em gà rặc 2 mùa( nuôi từ gà con lên), gáy suốt ngày đạp mái zữ lắm nhưng giờ đang rớt lông .....nên hết sung em nó xong lông mình update ảnh mới ae xem.
    *** đây là em F1 nhà nhìn rất giống gà rặc. nếu ko vào tận nhà của chủ gà mua mình cũng ko tin em này là F1 nữa vì nhìn rất giống rặc. gà cũng đang rớt lông ( gà 1 mùa )
    *** đây là hình em f3 em nó có 2 cọng lông the hay lông theo j đó dài zữ lắm nhìn tướng phụng vĩ lắm. hôm bữa mình nọc mỗi lần bắt em nó tung zữ lắm vô tình làm rụng hết 1 cọng lông the mình thấy vậy giật luôn cọng còn lại nên nhìn em nó thíu 2 cọng lông the.
    http://nm7.upanh.com/b3.s28.d2/48be7bf5071bca3b1716fa00ad6bb190_44529817.img1514.jpg
    http://nm4.upanh.com/b5.s26.d1/9607f4c37333e1e11851e9d133f33c16_44529944.img1529.jpg[​IMG]
    tiện đây show 8 em chim cao cát mình đang nuôi mùa này.
    http://nm5.upanh.com/b1.s27.d2/e5f680c0166619b9f710d08325d0380c_44530075.img1546.jpg

Last edited: 10/5/12
    Cafenong, akiaki, anxuanloc and 16 others like this.
  2. leminhnhut

leminhnhut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    gà đẹp lắm bác ơi chúc bác có những chiến binh tốt

3. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Thích nhất là 3 cô gà mái và e f1. Còn bác nói gà F3 thì ko phải đâu, gọi là gà lai mới đúng chứ.

4. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Mấy con mái nhìn đẹp thật, gà f1 đổ ra chuẩn thật đó. Bạn mua gàm ái này ở đâu vậy?

5. kiatisak

kiatisak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    Bạn ngocthuong cho mình hỏi con gà F1 được lai từ con gì với con gì vậy bạn? Câu hỏi tương tự cho con F3 luôn nha. Thanks alot

6. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    Gà thì mình mua lai thôi chứ ko biết rõ họ bán nói f1 thi hiểu vậy nhưng f1 là 75% rặc. Cha gà rừng rặc mẹ thì f nhưNg ko bít bao nhiu. Nhưng biết gà cha rặc là đc. Còn con f3 bạn hỏi mình cũng mua lại luôn họ bán nói sao nghe vậy nhưng nhìn gà đẹp tại mình bắt ko cẩn thận làm mất 1 cọng lông đuôi dài còn cọng thấy kì wa giật ra luôn. Em đó xung lên dè mái fung vĩ đẹp lắm tại chụp hình ae nhin ko rõ. Con đó chơi cảnh thi đc đi mồi thì đem vào rừng thik thì gáy ko thik thì thôi chịu.

anxuanloc, tieuphu_xunau and kiatisak like this.
  7. pktuan

pktuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Gà trống F1 và mấy em gà mái nhìn tuyệt quá! Nếu được thì nhốt chung đi bro, để con trống F3 đi với mấy con mái uổng quá! Cao Cát lấy từ mấy ổ mà nhiều vậy bro?

hcongthuc thích bài này.
  8. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    Gà đó mình mua chủ gà nói vậy mình cũng ko rành nhưng mã thì đẹp lắm gáy giọng thổ sấm nhưng nhát lắm mình nọc hoài ko đc. Gà mái thi mỗi chủ gà chỉ chia cho mình có 1 em gà trống thì cũng mỗi chủ gà 1 con.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:36 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:31 AM ----------

Con trống rặc với con trống f1 xong lông nó mới xung mới bỏ mái vô bạn chứ bỏ vào lúc này mình sợ em trống ko đạp. Theo mình thì chắc mình bỏ vào em trống rặc vì em đó dạn người lắm cho sâu là chạy lại ăn liên ah. Còn e f3 thì cản gà cảnh cũng đc tại em đó nhìn đẹp lắm tại mình làm rụng 2 ckng lông the rồi. 2 cọng đó nó dài bằng con rừng rặc ý !! Cao cát 4 tổ đó bạn!!

Last edited: 10/5/12
    hcongthuc and tieuphu_xunau like this.
  9. gatrerung

gatrerung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Gà đẹp quá..khi nào có gà con chia lại 1 cặp nuôi nha bạn..thanks

10. lyhieuphong.ag

lyhieuphong.ag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    83
    Gà đẹp .....................................................................................

11. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    gà đẹp lắm, nhung mà cho hỏi con chim đó là chim gì vậy cao cát là loai chim gì?????

12. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    hịc đang kiếm em cao cát về nuôi mà nhìn thấy bạn có đến 8 em bắt thèm, không biết có share cho anh em ko

13. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    chim đó là chim cao cát đó bạn. loại chim này ăn rau,củ, quả ... có khi cũng ăn đc mồi sống mùa trước mình nuôi cung khoảng 6 con nhưng ko có thoi gian chăm nên bán hết. bạn muốn biết rõ lên google search thong tin cho dễ. nhưng loại chim này bắt tổ là bắt đc chim mẹ( nghe nói chim mẹ nấu cà ri ngon lém )

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:43 PM ----------

tiêu chí em đặt ra là nuôi 5 cặp ( 10 con ) tại loại chim này nuôi thả ra nó ko đi đâu hết ở quanh nhà ah. nhảy lưng tưng nhìn vui lắm tuy ko biết hót nhưng khôn lắm ! biết đc ai lạ ai wen có người lạ vô nó la ghê lắm !! nếu em kiếm đc đủ số dư ra thì em share cho bác vì mới bắt đầu vào mùa nó ah. 8 con này người ta tìm đc trong vòng có 1 tuần ah bác !!

lahanbuidoi thích bài này.
  14. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Hi ngocthuong,
    Mình ở TP.HCM rất thích gà rừng hôm nào a có dịp ra a e mình off nhé,em có thể đi đánh được thì a e mình đi cho vui

15. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    em đó giờ đi theo người ta đánh ko ah. chưa can đảm tự mình đi đánh gà mồi thì em có 1 con em này bao gáy từ 4h sáng cho tới 20h tối luôn. anh biết ở đâu có gà thì ae cùng đi đánh giao lưu em cũng rất thik.

t7 này về we mình sẽ kiếm thêm 1 or 2 con mái f update cho ae diển đàn xem !!!

16. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    em đó giờ đi theo người ta đánh ko ah. chưa can đảm tự mình đi đánh gà mồi thì em có 1 con em này bao gáy từ 4h sáng cho tới 20h tối luôn. anh biết ở đâu có gà thì ae cùng đi đánh giao lưu em cũng rất thik.

t7 này về we mình sẽ kiếm thêm 1 or 2 con mái f update cho ae diển đàn xem !!!

17. khongthetin

khongthetin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    gà rừng rặc của bạn đẹp quá , bạn mua ở đâu , giá bao nhiêu vậy? mình cũng đang tìm mua mà sao khó quá hix

18. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    gà rặc mình mua 1tr gà này là gà ở we mình (brvt) mình đi lùng zữ lắm mới kím đc 2 em này !!!

19. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    đây là em F1 nhà nhìn rất giống gà rặc. nếu ko vào tận nhà của chủ gà mua mình cũng ko tin em này là F1 nữa vì nhìn rất giống rặc. gà cũng đang rớt lông ( gà 1 mùa )

Gà lai sao rớt lông được tưởng gà rừng mới vậy thôi chứ

20. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    rất tuyệt , thích em f1 vs 3 em gà mái quá :)