"đồng hoang" từ Hải Phòng

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi tuanhaiphong, 5/11/11.

1. tuanhaiphong

tuanhaiphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    chào anh em trong diễn đàn, tình hình là mới set được cái bể lên đưa cho các bác góp ý, chém thoải mái (không sợ vỡ vì kính dày).
    bể 100 x 45 x 45
    - đèn jebo 90 x 3c
    - lọc treo jebo 508(dùng tạm)
    - nền trộn do bác Minhdes up cho
    - co2 có (tự trộn)
    - cây: vẩy ốc, cỏ đỏ, hẹ, trân châu cao, ...
    - 20 em neon chết 2 còn 18 (hiện giờ đang rất khỏe mạnh)
    - 20 con tép gạo để dọn rêu, nhặt rác
    - 2 con bút chì (nghi là hàng nhái)
    bể set được hơn 1 tháng, tình hình là ở HP rất thiếu thốn phụ kiện, cũng như cây thủy sinh, có tiền cũng chẳng mua được, lên phải mất nửa tháng mới đi xin, và lùng được 1 ít về cắm, chăm bẵm hơn tháng trời mới được bằng này. Do thời gian set kéo dài lên không định hình được bố cục, lúc nào xin được, mua được là cắm, chỗ nào còn đất là chơi, lên sau khi hoàn thành thì có giống đồng hoang mông quạnh, tạm đặt tên là "đồng hoang”[​IMG]

bachikho, Fairytale, hadung and 2 others like this.
  2. xrinoax

xrinoax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Bạn xem sắp lại khúc lũa hay bỏ luôn nó ra chứ để vậy có vẻ không hợp . Ko ăn nhập gì cả . Nếu là đá thì hợp hơn hoặc bạn buộc thêm dương xỉ hay rêu vào cho nó che bớt cái cục to của lũa sẽ đẹp hơn đó .

tuanhaiphong thích bài này.
  3. hoangnam55

hoangnam55 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,558
    Bể này chắc chỉ có nền của Minh Desperator mà không có bàn tay tài hoa của chú em này nên nó hơi mông quạnh thật,HP mà thiếu đủ thứ là sao nhỉ>>? anh em HP đâu hết rồi ....?

bachikho, tuanhaiphong and hadung like this.
  4. truongfo

truongfo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    737
    Bác này như vậy là pro rồi (một năm sau khi gia nhập diễn đàn em mới biết cách crop và đóng khung cho hình sau khi chụp đấy). Nhớ lại bể đầu tiên của mình còn để ống nước chằng chịt, đèn thì lờ mờ- hồi ấy cứ ngỡ cả HP chỉ có một mình mình chơi TS. Phải bắt xe Hoàng Long lên tận thủ đô để sách về mấy bịch RH và một ít cỏ thìa. Nghĩ lại thấy vất vả và mông muội thật. Bể bác mới chơi mà thướt tha thế kia còn gì. Mà đã quen được Minh Des thì còn gì băn khoăn nữa nhể.

5. hadung

hadung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    837
    Chết rồi hình như chú này đi off mỗi lần hôm lấy nền hay sao ấy , mà sao không chịu alo cho AE nhỉ cây ở HP xin để ăn lẩu còn được cơ mà :crying:
    @ Truongfo ; hình như chú ấy là dân IT mà.

Last edited: 6/11/11
    tuanhaiphong and truongfo like this.
  6. tuanhaiphong

Thích đã nhận:
    312
    up lại cái hình to 1 tý, mới tập up[​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:28 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:23 AM ----------

cái này dễ mà bác, tình hình em là dân đồ họa, lên với phần mềm photoshop em sử dụng rất đơn giản

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:30 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:28 AM ----------

tình hình là vợ em mới đẻ, lên không đi of được, có thời cơ là em đến ngay, mà số các bác trong hội gọi rất khó, toàn tit tit...

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:36 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:30 AM ----------

tình hình là dưới em không có rêu, đang chờ mục xin xỏ của bên cafe hoa phượng mà chưa thấy có bác nào thừa rêu cả..hehe

7. VKN

VKN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,469
    Phong trào chơi thủy sinh ở HP quả thật đang trên đà phát triển với nhiều người biết đến và chơi TS hơn, với số lượng cây như trong bể của bạn thì có thể nó là "hoang" nhưng không thể nói là "đồng không, mông quạnh" được. Với số lượng đó, thêm một chút lũa nữa, thêm một chút đá nữa, thêm một thời gian tìm hiểu và thêm một số lần nhổ lên, cắm xuống nữa là thừa sức tạo được một layout đẹp.
    Bạn đã biết đến chỗ anh em TS HP off ẹp cafe mà vẫn kêu là HP thiếu thốn thì có lẽ tính giao lưu của bạn cũng cần thêm một chút mạnh dạn nữa. :D

8. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Tình hình là bỏ cái background gạch đi, sắp lũa gọn lại, chen đá vụn vào, và cắt tỉa cây cối 1 chút thì tình hình sẽ không còn là tình hình...:p

9. tuanhaiphong

Thích đã nhận:
    312
    chuẩn, bác nói đúng, em hơi dát, mới tham gia lên không dám xin xỏ các bác ấy..hic..hic

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:07 AM ----------

thêm tấm hình khoảng 1 tháng trước đây, trông tiêu điều thê thảm[​IMG]

10. bachikho

bachikho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,005
    Chả bao giờ thấy truongfo nói sai câu gì . Hì hì. Nhớ TCC đấy nhớ. Bạn trường FO nói hết với chủ bể rồi nhé