Động vật hoang xuống phố - SOS

Thảo luận trong 'Tin tức đó đây' bắt đầu bởi NGOCUONG, 6/11/06.

1. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
  2. xxx_linh

xxx_linh New Member

Thích đã nhận:
    0
    em đang định mua 1 con diều hâu ! KO hiểu nuôi có dễ ko ạ ???

3. phongqn

phongqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Quả thực đó là con gà lôi thì ko biết nói gì được
    Trong khi có những người những tổ chức ra sức bảo vệ , thì cũng có những người đang làm cho chúng càng ngày càng tuyệt chủng một cách vô tội vạ , Nhưng củng chẳng trách được có cung thì sẻ có cầu , cái gì càng quý hiếm thì càng bị săn lùng mà , chỉ trách những người có thẩm quyền ko có cách quản lý tốt , khi( nước đến chân thì mới nhảy) cho dù có được thời gian rồi đâu củng lại vào đó
    Tất cả người đam mê chim cá cảnh chúng ta ,thì chắc ai củng đều yêu quí, các loại thú hoang dã , và chim chóc nói chung , chúng ta ko đành lòng ăn thịt một con chim đẹp đừng nói là quý hiếm , tất cả chúng ta ko ít nhiều, đều biết giá trị của các loài quý hiếm , nhưng rất tiếc còn rất nhiều người vì lợi nhuận , vì sự thỏa mản nhu cầu nhỏ nhoi , đã sẳn sàng làm bất cứ việc gì , để thực hiện lợi ích của mình
    Tôi tin rằng ABV chúng ta ít ra ,sẻ nói không với món ăn từ thú, chim ,hoang dã

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bài viết đã update trên trang chủ ABV.
    Xin Cảm ơn anh NGOCUONG đã sưu tầm được 1 bài viết khá hay, chỉ đúng thực trạng về động vật hoang dã tại thành phố Hà nội.

5. ngocanh

ngocanh Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Xin can. Khi bạn mua là bạn đã tiếp tay cho những người đang tàn phá môi trường thiên nhiên đó.

6. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Nói chung là do cơ quan chức năng không làm mạnh tay thôi. Em nhớ có lần đọc báo có 1 số điện thoại nóng về cứu hộ và tình hình mua bán động vật hoang dã. Có một lần em đi lên bưởi thấy bán mấy con mèo rừng, diều hâu, chim cắt em có gọi đến cái số ĐT đấy nhưng rất chán là không ai nghe máy cả. Còn cái chỗ Bách thảo đấy thì cứ dẹp rồi lại mọc lại không giải quyết được dứt điểm. Sau lần đấy em đã không lưu số ĐT đấy nữa vì không tin được
    Công an thì đến chiến dịch mới đuổi còn không thì có đi qua cũng như mù như điếc,
    Làm gì các cơ quuan chức năng, bảo bệ môi trường chả biết, thế nhưng họ cứ mặc thôi đuổi mấy người bán chim chả được cái gì, họ chắc chỉ khoái làm dự án có tài trợ mà thôi...... Chán........
    Nhìn những con chim họ bán vặt chụi lông khi còn sống nhìn thương lắm các bác ạ. ......
    Các bác hãy bảo vệ môi trường bằng cách đừng ăn chúng nhé............