dợt chào mào ở ĐÀLẠT

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi tuandalat, 22/2/11.

1. tuandalat

tuandalat Member

Thích đã nhận:
    20
    Anh em nào rảnh mang chim tới karaoke NHẬT đường nguyễn trãi sáng thứ 4 với thứ bảy hàng tuần dợt chim nhé.mong được làm wen với anh e choi chim.Thân

Hoàng ĐL thích bài này.
  2. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Tôi hàng ngày đi làm ngang karaoke Nhật thấy ở đấy nuôi cũng nhiều chim. Có điều dợt ngay ở đó thì có vẻ hơi ồn.
    Thường mỗi lần AE tập trung thì được khoảng bao nhiêu lồng chim thế bác Tuấn ?

3. tuandalat

tuandalat Member

Thích đã nhận:
    20
    hjc buổi tối mới ồn thôi anh, ban ngay im re :D,mỗi lần dợt từ 15-20 lồng tùy hôm .tại anh e đi làm hết rồi, cuối tuần mới nhộn nhịp, xả xitret giao lưu chơi a ơi.a rảnh ghé chơi.tầm 9h sáng 2 ngày trên.Thân

Hoàng ĐL thích bài này.
  4. nguyenxu

nguyenxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Hix e đang đi Bộ Đội sáng thứ 4 ko đc sách chim ra ngoài chơi rồi. CHim dỏm có đc đợt ko anh hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:08 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:57 PM ----------

Hôm nay e lội xuống Di Linh, Bảo Lộc săn chim Chào Mào mà ko đc con nào, giọng chim dưới đó hót nghe ko đc ưng ý lắm. Có đc 1 tiệm của Bác kia toàn CM, nge bác ấy nói có mấy con camly lấy trên đàlạt về, sách chim ra coi thì thấy tướng tá cũng dc, thon dài, mổi tội nhìn cái mào ngắn mà con toe toe. Có vài don dưới đó sổ giộng giống như Băng tiên , chim chơi cũng tạm, e hỏi giá Bác ấy hét 3tr 1 con. Nghe xong hết hồn. Ghé qua tiệm khác thì họ quảng cáo chim CM hóc môn, nghe giọng thì cũng đc nhưng tướng nhỏ ngắn, đi hết Bảo Lộc mà ko chọn đc con nào ưng ý mình thích hết. Lội vô Bảo Lâm thì chim sổ nghe giọng như giọng chim Đèo, tướng ngắn, mào con nào cũng toe, mà hỏi toàn giá 2,5tr >>> hỏi xong ko mua còn bị ông chủ nói ko mua mà cứ bảo sách ra, bực mình. Hix đi mua chim mà ko lưa đc con chim ưng ý mình thì mua làm gì đúng ko a. 1 ngày săn chim mệt mỏi...

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:08 PM ----------

Sao hn thấy mọi người chơi lồng tròn = tre già nhiều dữ dậy ta ^^. A nào có lồng vuông Huế ko để lại cho e 1 cái đi... hihi

5. nguyenxu

Thích đã nhận:
    119
    Sáng nay e đi ngang qua karaoke Nhật có thấy gì đâu a ???

6. tuandalat

tuandalat Member

Thích đã nhận:
    20
    sáng nay anh em kéo nhau đi nhậu thịt chó hết trơn rồi em ơi,hẹn bạn sáng thứ 4 lúc 9h nhé.
    Thân.
    xách chym qua giao lưu,thấy ưng ý em nào,có thể trả giá hốt luôn.hihi

7. nguyenxu

Thích đã nhận:
    119
    Hôm thứ 7 e ghé ra có thây ai đâu .khi nao bac dot chim thi nt so 0987645557 cho e e ra chơi với, e tên Xù