Dợt Than ,Mi ,Chào mào

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi luusung, 21/9/06.

1. luusung

luusung Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh em nào ở quận tân bình mà muốn dợt chim thì mình chỉ cho ,anh em đi tới chợ bà quẹo ,chạy qua đường Âu Cơ nhìn tay trái thấy tiệm bán chim Cây Sung ,anh em vào hỏi nhà ông mười hai ,chuyên dợt chim ,Than ,Mi ,chào mào ,ở chổ nào ,họ chỉ cho mọi người ,chỉ song anh em chạy tới thấy có mấy tiệm sửa xe máy nhìn thấy con hẻm nhỏ có tiệm hớt tóc kế bên ,anh em cứ chạy thẳng vào ,sẻ thấy ,có mấy phòng cho thuê trong hẻm đó ,anh em đừng ngại cứ chạy vô là thấy,một chổ dợt lí tưởng đó,tui củng dợt ở đó mà,ngày nào củng mở :Sáng 7gi chiều 2gi30 mở cửa ngày chủ nhật mở sớm hơn B)

2. batmanV

batmanV Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    chỗ này chỉ dợt thôi hay là có cả bán chim nữa vậy bạn?Mình đang muốn mua 1 em chào mào

3. dat_dquoc

dat_dquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Mình cũng biết 01 chổ ở đầu đường Hoàng Việt "khu khác sạn đệ nhất" gần bãy đậu xe ôtô có con hẻm, đối diện là trường trung học Khách Sạn. chạy vào hẻm là đến liền. ở đó cũng dợt chim nhiều lắm. lúc sáng mình có đến nhưng không có vào vì mình bận công việc. Chia sẽ cùng các đồng nghiệp.

4. luusung

luusung Member

Thích đã nhận:
    0
    Chổ của mình chuyên dợt chim và bán chim,bạn mua chào mào thì có đó,nếu bạn có rảnh thì chủ nhật này bạn cứ tới đó sẻ gặp mình,mình sẻ giới thiệu mấy ông nuôi chào mào ,và nhớ đem chim tới đó dợt nghe,mà chào mào đó giá cao đó 200k ,bạn tới xem thử,ông có 5 con thì phải,chim 2 mùa không à,và có gì mình cho coi chim chào mào của mình B)

5. chua biet gi

chua biet gi Guest

333

Bạn cho mình hỏi giá chim Chào mào ở chỗ đó có cao k vậy? VD như 01 chú CM thuần,( cỡ 2 - 3 năm tuổi lồng ấy, giọng tốt!) thì mấy tiền hả bạn?

6. batmanV

Thích đã nhận:
    11
    Mỉnh bỏ chơi khá lâu rồi nên giờ không có em nào ở đây cả.Ở Dalat còn 1 em tướng đứng cúp cầu,chim lứa nuôi lên(CHim lứa là chim bổi chưa trổ mí ấy).Vừa gọi ĐT về nhà nghe tin nó theo ông bà rùi,hơi tiếc vì em này múa và hót cứng lắm cơ!Do thằng em ở nhà không chăm kỹ nên thay lông bị xuống sức mà chết.Giờ phải tìm 1 em khác thôi

7. luusung

luusung Member

Thích đã nhận:
    0
    Thường chim bổi theo mình nghỉ ,để mà múa hót hay thì ít nhất mùa sau chim chơi mới hay ,lúc đó chim rất dạn người ,gặp chim khác sẻ múa ngay ,nhưng chú chim đó phải là chim hay ,chim bạn nói là chim chuyền ,trong thời gian này chim đang học giọng ghê lắm ,sẻ hót cả ngày ,nhưng bạn nghe thường chỉ có 1 âm điệu "quýt guy" bạn húy gió chú ta cũng hót lại,lúc này mình thường xuyên mang đi rợt chim sẻ học và có nhiều giọng lắm ,mà phải siêng mang đi rợt à ,như chổ mình có 4 loại chim chơi ,than ,mi ,lửa chích chòe đất ,cộng thêm chào mào nửa ,chú chim chuyền sẻ học đươc nhiều giọng lắm đó,đảm bảo mùa sau chú ta sẻ chơi rất hay

8. thangqn

thangqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    bạn có số đt dđ khôn gvậy có gì mình gọi hẹn bữa nào dẫn mình đi tới đó xem thôi vì k có điều kiện chơi chim lúc này nhìn cho đỡ ghiền,mình thì đang ở q10 số dt 0913.964616

9. convet

convet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    các Bác ơi ! Cho em hỏi là điểm dợt chim ở công viên LÊ THỊ RIÊNG mở lại chưa vậy ? em đang muốn mang mấy con chim chích chèo lửa đi dợt . Mong các bác chỉ bảo giùm...

10. duybeo

duybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    re

hình như là không mở thì phải đó bạn ơi .mình ở gấn đấy mà có thấy gì đâu.

11. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Mình có ngồi chơi nói chuyện với ông chủ quán café nơi dợt chim thì biết là Ban giám đốc công viên có lệnh cấm hoàn toàn, chỉ có số chim ông chủ quán nuôi là còn được nuôi, cho tới nay vẫn chưa có tin gì mới.

12. batmanV

Thích đã nhận:
    11
    Ho ho!Hôm nay có chim chào mào ròi!Nhờ anh nào chỉ chỗ đi dợt thôi!Vừa rồi có nhắn tin cho anh Tùng.chưa thấy trả lời

13. hoangvpb

hoangvpb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Ở SG chỗ dợt chim có vẻ khó khăn quá nhỉ, em ở Huế chơi chim cũng dễ mà dợt chim cũng khỏe vì nhiều người chơi chim, cuộc sống nhẹ nhàng không ồn ào như SG nên việc chơi chim, cá, cây cảnh... ở đây thoái mái hơn nhiều...

14. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Bác Thanhl nói Ban Giám đốc CV nào ra lệnh cấm hoàn toàn vậy? CV Lê Thị Riêng hay Tao Đàn?

15. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Công viên Lê Thị Riêng DienTrung ah, hiện giờ chủ quán cà phê vẫn chưa dám cho mọi người mang chim vào dợt!

16. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Hình như bên Tao Đàn cũng chung số phận như bên CV LTR phải không? hôm trước có bác nào nói Tao Đàn cũng bị cấm, mình chưa qua đó nên cũng không biết thế nào.

17. batmanV

Thích đã nhận:
    11
    Hix!Công viên Lê Thị Riêng ngay kế nhà mình!!!Giờ muốn kiếm chỗ dợt phải đi xa quá

18. cuongdq

cuongdq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    Hiện nay các điểm duợt chim ( gọi là dượt chứ không phải là dợt . tập dượt cho chim )đều bị đóng cửa : Lê thị riêng,Tao đàn,bi sắt . Hiện còn một điểm dượt chim ở THiên Ân gần bên quận Tân Bình, cuối đường kênh nhiêu lộc, chủ yếu dượt chim họa my, phía ngoài còn dượt vảnh khuyên,chích chòe các loại. Còn đi xa hơn nữa bạn đến ngã tư Phú Lâm đi hỏi thăm vào cầu tre là điểm dượt chim chính chòe các loại . Đang mùa H5N1 nhớ mang ít chim thôi nhé .