Dự định lập hội chim vành khuyên Hà đông !

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi khuyentrangmo, 17/1/08.

1. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    :blushing:B):-*Hiện nay tiếng chim khuyên líu đã không còn xa lạ với bất kì một ai.Những chú chim bé nhỏ đã làm mê lòng những tâm hồn yêu tiếng hót chúng .Ở TP Hà Đông hiện nay phong trào chơi chim đã bắt đầu phát triển rất nhanh,việc thành lập một hội yêu và đam mê tiếng hót chim vành khuyên đang được khá nhiều anh em trong ngoài ủng hộ .Rất mong anh em xa gần nếu có điều kiện và cùng 1 lòng yêu thích tiếng hót chim vành khuyên cùng tham gia để phong trào nhanh chóng phát triển và hội sẽ sớm được thành lập .
    Chúng ta lập 1 sân chơi mới để anh em giao lưu và học hỏi kinh nghiệm của nhau để có thể có những chú chim hay và thưởng thức tiếng hót đầy quyến rũ của những chú chim vành khuyên.Dự định thành lập hội chim Thanh Xuân em thấy khá lâu mà không thấy ai đứng lên cả em rất mong các anh,em ở Thanh Xuân nếu không chê thì có thể gia nhập hội chim Hà Đông và rất hân hạnh nếu có anh em nào cũng muốn gia nhập để có thêm thật nhiều thành viên để đi đến thống nhất tạo 1 sân chơi mới mẻ cho các anh em .Mong anh em đăng kí và có thể rủ thêm các anh em .Em viết topic này để mong có sự đóng góp y kiến và sự ủng hộ của anh em .Các pác có thể đăng kí cho tên tuổi và số ĐT để có thể trao đổi thêm .Mong Tin anh em :x:)

2. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Lập hội đi còn phải lăn tăn cái j nữa.Mỗi người 1 chân 1 tay vào mọi việc trở nên đơn giản ngay thôi.Cho đăng ký vào hội viên chưa...mong mỏi ngày ấy quá rồi...

3. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    các ông ở hà đông hà tây có hội để chơi rồi, thích quá còn j, tiếc quá mình ở hn, các bạn tham gia lẹ đi còn chờ j nữa.

4. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Hà nội thì sang hội Phía Nam hà nội tham gia đi ông bạn ơi.mai hội bắt đầu ra mắt.ông có thể ghi tên với tôi cũng đc,Thân!

5. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    phía nam hà nội là ở đâu hả ông em. anh ở cầu giấy, anh sợ nhà anh xa. mỗi lần đi dượt chim lại chạy mấy cây chim ko chịu nổi hehe.

6. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Cho anh đăng ký một suất nhé vì bên hội Thanh Xuân hô hào nhưng ko có mem nào hưởng ứng cả, khi nào có địa điểm thì cho anh biết với nhé, ở HD có nhiều nơi hay phết như quán cà phê đối diện tỉnh ủy sang hoặc trong hồ Văn quán nữa, mấy chỗ đấy rộng rãi, em xem thế nào nhé

7. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Cảm ơn các pác đã tham gia bàn bạc và góp ý ,hiện giờ tình hình đã và đang tiến triển rất tốt chúng tôi hiện đang làm đơn lên bộ văn hóa của TPHà Đông để có được 1 số nhà tài trợ cho sân chơi mới này .Mong anh em gần xa đóng góp ý kiến và nếu có lòng đam mê và điều kiện thì có thể tham gia cho hội ngày càng đông vui và phát triển hơn .Dự định ra tết hội sẽ thành lập và sẽ tổ chức 1 sân chơi giao lưu để anh em xa gần được biết sẽ thông báo sớm cho anh em .
    To Hien_architech : Rất hân hạnh mời anh tham dự ,có gì em sẽ pm và gọi điện cho anh
    To kaia292 :Vâng cảm ơn pác đã động viên nếu tổ chức em sẽ mời bác và các anh em trên diễn đàn cũng như anh em yêu thích chim vành khuyên đến giao lưu .
    To Cavang: anh Thành à em không quên anh đâu 1 suất anh nhé hì hì ...Dạo này nuôi nhiều không anh ,sắp tới nếu có gặp mấy anh em thanh xuân anh có thể rủ các anh ý vào đây giao lưu và tham gia cho phong trào sôi nổi .
    THanks Mong các anh em tiếp tục góp ý và tham gia .

8. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Hội nuôi chim sẽ giúp các bạn có cơ hội giao lưu học hỏi , đồng thời đó 1 sân chơi lành mạnh ..mình ủng hộ ý kiến từ các bạn.

9. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Cho tôi xin 1 chân nhé, nhà tôi ở đoạn Phùng Khoang, vào Văn quán cũng gần :D. Mỗi tội ít khuyên, hôm nào phải nhờ anh em tuyển hộ 1 đôi

10. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    chúc mừng các bác nhé,rốt cuộc cũng đi đến 1 cái đích rõ ràng ,to kia92 mình mỗi lần đi duợt khuyên toàn cả xị cây số có thấy sao đâu treo lên vẫn phong độ lắm ,mỗi tội chim mất 1 lúc hoàn hồn vì mộc lên chưa có bản lĩnh nhưng vẫn ngon nghẻ hết,khu Hà Đông mà tổ trức thì khỏi bàn rồi ven sông Nhuệ gần mấy quán cafe có chỗ treo chim khá rộng lại cây cối um tùm biết đâu duợt chim lại tiện bẫy đuợc chim luôn hiihhi chim Hà Đông có tiếng cao to đẹp trai mà líu dài đó ,một lần nữa chúc anh em Hà Đông hội tụ vui vẻ đông đủ

11. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    to khuyêntrangmo : anh em cứ lập hội đi, có thời gian mình nhất định sẽ đi, mình mới chơi nên cũng muốn học hỏi anh em nhiều, thú thật mình chẳng biết j về khuyên cả. bạn dự định lập hội rất hay vì anh em có thể trao đổi kinh nghiệm để nâng tầm chơi khuyên lên, chơi như mình thì gà lắm, nhìn khuyên chẳng biết con nào hay cả.

12. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    ah wen to tapchoikhuyen: em đùa tí thôi, nhà em ở trên cầu giấy, nên hơi xa với lại em quen giao lưu với mấy ông trên bưởi rồi, em nghĩ đã tham gia hội thì khi nào rảnh rỗi tham gia thường xuyên, em sợ em không tham gia thường xuyên được nên em mới nói vậy, chứ mình đi xe máy khuyên hót cứ hót không mệt lắm đâu, hii. nhưng hôm nào giao lưu em xin góp mặt cùng bác bạn ở thanh xuân và hà đông cho vui. ah mà khuyentrangmo cho biết tên, sdt, list để mọi người kê khai với cả thể lệ ntn, đóng gop bao nhiêu, để anh em còn đăng kí, khi nào ổn ổn rồi thì chọn ngày anh em gặp mặt giao lưu. anh em chơi khuyên có tâm huyết, nhiệt tình tham gia cho vui.

13. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    to kaia92 :à vậy sao?thế thì xa thật phía nam hà nội là quận hoàng mai,thanh xuân,hai bà trưng ấy mà anh.hi.anh ở cầu giấy công nhận xa thật.

14. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    uh, anh nghĩ ở đâu thì anh em giao lưu học hỏi quanh quanh ở đấy cho tiện, khi nào thi k hay giao lưu thì mọi người góp mặt thế là vui rồi.