Du lich Huế, Đà nẵng xem chổ bán chim và chổ dợt chim

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi thucphan, 11/5/07.

1. thucphan

thucphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Chào các bạn,
    Hè này mình có ý định đi Huế và Đà nẳng du lich trước tiên là xem cảnh đẹp của Huế (được UNESCO cộng nhận là di sản thế giới) sau là để xem các chổ bán chim và dợt chim hót. Đây cũng là sở thích của mình. Và nếu được sẽ tìm một chú chích chòe lửa đuôi dài (mình là fan của chòe lữa). Vì mình nghe nói lửa đuôi dài xuất phát từ Huế và Đà nẳng.
    Mong Các bạn ở Huế và Đà nẳng Nha trang cung cấp thông tin cho mình.
    Xin cám ơn các bạn!

2. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Mình cũng vậy. Xin các bạn một vài địa chỉ ở Nha Trang và Đà Lạt nhé cám ơn nhìu

3. mct

mct Banned

Thích đã nhận:
    82
    Qua Đà nẵng thì tới công viên 3-2,ở đó hay dượt chòe lửa vào sáng chủ nhật,toàn dân chơi chim đá không hà.Còn chòe lửa đuôi dài thì mình nghĩ ở khu vực phía Nam thì nhiều hơn ở miền Trung.

4. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Ở Đà Nẵng thì

Tiệm chim cũng khá nhiều nếu đi quanh thành phố.

Về phần chỗ dượt chim thì, ở quãng trường 29 tháng 3 thì phải. Chỗ đó dượt Than nhiều lắm mà theo cái nhớ của tôi là lúc đó Than đẹp và luyến líu hay lắm. Còn Lửa thú thất ĐN không có chim đẹp hoặc là tôi chưa thấy, nghe nói Huế mới có chim đuôi dài, vì là lần trước Hoangpvb đã gửi vài hình cho tôi coi con chim đuôi khá dài cở 9 inches 26cm thì phải. Nay nó là collection của anh Congminh ở SG rồi.

Cách tốt nhất là bạn PM cho thành viên nào đó ở chínch thành phố đó để họ chỉ cho.

5. aicungduoc

aicungduoc Member

Thích đã nhận:
    2
    Hà hà, dợt chim thì ĐN cũng nhiều chỗ lắm, còn phải biết thucphan muốn xem chim gì (29/3, Lý Tự Trọng, Hồ Hàm Nghi...). Muốn kiếm chòe lửa đuôi dài thì okie luôn, ở ông Tịnh (Ngã Ba Huế) có 2 con đuôi dài tới nách (khoảng 25cm). Mình chưa hỏi thử giá!

6. thucphan

Thích đã nhận:
    13
    Cám ơn bạn nhiều,

Không biết bạn ở Huế hay Đà nẳng? Mục đích của mình du lịch Huế, Đà nẳng...như đã nói trước tiên là xem cảnh đẹp và thăm các làng nghề giả sử ở Huế có nghề đúc đồng, thêu.... Thăm võ đường Karate ở số 8
    Nguyễn Chí Thanh,Huế. Mình cũng thích võ thuật tuy không phải là dân luyện võ.

Thăm Hội an có nghề trạm trên gổ cực kỳ đẹp mà nghe nói nghề chạm khắc ở Đồng nai khó lòng theo kịp.

Thăm Đà nẳng thì có Non Nước chạm khắc đá Ngủ hành sơn ...Mình tự đi không theo tour và tính đi trong khoãng 05 ngày bằng xe Hoàng long hay xe lữa, thời gian đang thu xếp.

Mình thích chim hót gồm có lửa than mi khướu sơn ca ...nếu được thì bạn cho mình địa chỉ cụ thể.

Cám ơn bạn nhé!

7. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Các bác ơi thế còn Nha Trang thì địa chỉ nào vậy? tôi lại vào Nha Trang không chứ không vào DN

8. aicungduoc

aicungduoc Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào thucphan, tour lần này bạn đi dính đến mình hơi bị nhiều đó. Này nhé:
    - Huế: Quê của mình (bamẹ vẫn ở đấy), mình rời Huế được 7 năm và vẫn thường xuyên ra Huế.
    - Đà nẵng: Mình đang sống.
    - Hội An: Vợ mình ở ngay phố cổ.

Địa chỉ thì mình không để ý nên không biết nhưng dẫn thucphan đi thì okie. Phone mình: 090 3503545.

9. thucphan

Thích đã nhận:
    13
    Cám ơn bạn,

Nhất định mình sẽ liên lạc bạn khi du lịch ghé Đà nẵng. Còn từ giờ đến đó thì mình mong vẩn giử liên lạc và chia sẽ thông tin trên diển đàn với các bạn. Di động của mình là 0903726370.

10. aicungduoc

aicungduoc Member

Thích đã nhận:
    2
    thucphan ơi, trước lúc xuất phát nhớ thông báo cho minh nhé. Kèm theo đó là các loại chim mà bạn muốn mua để mình đặt hàng trước, có hàng tốt người ta sẽ giữ lại cho mình (chỗ này quen)!

11. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    không có bạn nào ở nha trang giúp mình địa chỉ mua chòe với à

12. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to aicungduoc: cuối tháng 6 này mình vào Đà nẵng công tác khoảng 10 ngày, mình cũng muốn lượn lờ xem chim cò trong này thế nào, bạn có thể bớt chút thời gian để chỉ dẫn cho mình một số nơi như dượt chim hoặc bán chim không nhỉ? Rất mong sớm nhận được hồi âm của bạn

13. aicungduoc

aicungduoc Member

Thích đã nhận:
    2
    Ô xờ kê luôn cavang ơi. Tuần sau (07/06) cũng có 1 nhóm ở Hà nội vào!

14. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    binhnv: Nha trang có rất nhiều chòe than và lửa, anh bình cứ vào đó đi em sẽ hỏi cho anh, anh em họ em ở trong đó nhiều lắm... khi nào đi thì bảo em nhé... em sẽ hỏi cho anh

15. thucphan

Thích đã nhận:
    13
    Chỉ đi Nha trang thôi!!!

Cám ơn bạn,
    Mình sẽ đi du lịch Nha trang 03 ngày hai đêm vào ngày 06,07 và 08 tháng 07 năm 2007 năm nay đi và về bằng máy bay.
    Còn tour mình dự định đi Huế - Đà nẳng thì mình không sắp xếp được thời gian.
    Mình cũng chỉ thích có mổi chòe lữa, Than mi, Khướu thôi. Nếu ở miền Trung thì mình dự định mua than và lữa.
    Nếu có dịp công tác mình nhất định sẽ ghé thăm bạn. Nhưng mà rất hiếm vì Huế và Đà nẳng thì công ty mình không có buiness gì hết.
    Các bạn ở Nha trang nếu có địa chỉ nơi bán chim hay dợt chim hãy cung cấp cho mình nhé.
    Chúc các bạn week end !

16. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Ô, bác thucphan mua chim ở đó rồi làm sao vận chuyển và Tphcm hả bác? Em cũng dự định mua nhưng không biết làm sao chuyển vào Tp đây!!!

17. thucphan

Thích đã nhận:
    13
    Vận chuyển chim làm sao đây?

Mình cũng chưa mua chim ở ngoài TP Hồ Chí Minh và vận chuyển về bao giờ. Như vừa rồi đi Hà nội có mấy chú Họa mi hót mặt mủi tuyệt đẹp cũng không mua được vì không biết làm sao đem về.

18. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    CÓ bác nào ra huế hay đi với doàn cho em tham gai với , chủ yếu em ra đó chỉ xem CM thui , chứ than lữa thì em hok mê cho lắm .

19. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Nếu các bạn đi bằng máy bay thì chịu thua trừ khi có người nhà làm trong ngành Hàng không, còn nếu đi bằng đường bộ (ôtô, xe lửa...) thì mình nghĩ là không có vấn đề, tức nhiên đoạn đường ngắn thui (Nha trang, Đà lạt chẳng hạn)

20. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Mình nghĩ đi xe ô to hoặc tàu lửa thì vô tư, có thể bỏ chim vào lồng sắt, và cho bột nước vào, nhớ là che miếng giấy báo để lót phân chim. Vài tiếng thì thay một miếng giấy.