Dụng cụ cho cá la hán - Hỏi túm lại 1 câu

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Snaky29108, 9/1/07.

1. Snaky29108

Snaky29108 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồi nhỏ nhà em có kinh doanh cá kiểng nhưng hiện giờ ko còn , tự nhiên bây giờ muốn nuôi lại , thấy cá LH đẹp wá nên muốn nuôi thử nhưng kinh nghiệm ko nhìu , về việc cá thì có người giới thiệu rùi nhưng về hồ cá em muốn hỏi thêm , em xài hồ cỡ khoảng cái màn hình máy vi tính 17inch thì cần những gì , có bộ lọc nào vừa cho hồ này ko , cần mua những gì để trang trí hồ , nếu xài máy lọc thì ko cần thay nước thường xuyên đúng ko ( vì em đi học ko có nhiều thời gian) , nếu trang bị vừa đủ thì tốn khoảng bao nhiu (ko tính tiền cá)
    Cám ơn các anh trước :)

2. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    rẻ mà bạn máy lọc hồ bạn cần 12 w thôi có 6o mấy ngàn 1 bộ thôi

3. thalu113

thalu113 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cần trang bị 1 máy lọc ( khoảng 60k), 1 cây sưởi ( nếu nơi bạn ở có khí hậu lạnh , cá LH chỉ sống tốt ở nhiệt độ từ 28 đến 30 độ C )giá khoảng 60k ,1 đèn màu hồng , bạn có thể lót thêm sỏi hoặc san hô cho hồ cá ko cần trang trí gì thêm, hồ thì tốt nhất 1 tuần thay nước 1 lần ko nên thay hơn 1/2 nước trong hồ.

4. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo mình nghĩ thì bạn nên nuôi trong 1 hồ rộng hơn.Vì sau này nó lớn nữa mà.Còn các dụng cụ thì 1 máy bơm tùy kích thước hồ sẽ có công suất khác nhau.Bạn nên tính toán kĩ khi mua.Nếu không sẽ không lọc hiệu quả.Như các bạn ở trên đã nói nếu nhà bạn ở nơi có khí hậu lạnh thì cần thêm 1 cây sưởi.Và hồ có thể rải sỏi hoặc san hô để trang trí.Nhưng tránh những vật trang trí sắc nhọn.Và vấn đề thay nứoc thì theo mình nghĩ cỡ 3-4 ngày thay 1/2 nước là ok.Thân