Dụng cụ hòa tan CO2 sưu tầm.

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi tien378, 9/8/07.

1. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Chào các bạn, mình đang tìm kiếm cách hòa tan CO2 làm sao cho hiệu quả mà rẻ tiền, thẩy rất nhiều cách hay và dễ chế như của anh HOVATEN, thang CO2 .... Nay sưu tầm được cách mới, thấy cũng rất dễ làm, hiệu quả chờ mọi người thực nghiệm. Do trình độ còn non nên có gì sai mong các bạn góp ý thêm, các bạn tham khảo link lấy thông tin: http://www.barrreport.com/articles/3252-line-co2-reactor-under-5-minutes-less-1-a.html.
    Dụng cụ gồm: 1 cái kéo
    Nguyên liệu: 1 đoạn ống khoảng 2-3inch(5-8cm), chất liệu tùy hoàn cảnh :p
    Cách làm: cắt đoạn ống thành những vòng xoắn ốc như hình, chừa đoạn cuối và cắt thẳng nhằm mục đích dễ nhét vào đầu của ống cùng kích cỡ sau này. Cắt 2 hoặc 3 vòng như hình sau
    Nhét những vòng vừa cắt vào đầu ra của 1 đoạn ống cùng loại như hình sau, sao cho đường CO2 đi ra chạy thẳng theo đường của những vòng xoắn.
    Nguyên lý hoại động tương tự thang CO2, nhưng lại dùng những vòng xoắn để chia nhỏ bọt CO2.
    Hy vọng thêm ý tưởng cho các bạn tự chế cho mình một dụng cụ hòa tan CO2 rẻ, ngon bổ thì chờ kết quả thực tế từ các bạn :laughing:
    Chúc mọi người vui với Thủy Sinh. Thân :)

2. i.do

i.do Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn tien378 vừa sưu tầm được thêm 1 cách đánh tan CO2 khá hay. :applause: Cách này còn dễ hơn cách làm thang CO2 nữa. Có ai thử nghiệm chưa nhỉ? Hiệu quả ra sao? "Máy" đánh tan CO2 này có thể đánh tan được bao nhiêu % CO2 đầu vào nhỉ? :confused:

3. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Mình nghĩ khi dùng kéo cắt thì nó sẽ có răng cưa và ma sát lớn, như vậy thì CO2 chạy khó lắm.
    Một ý tưởng hay, gọt giũa thêm để C02 chạy ngon lành hơn! Cám ơn anh tien378 rất nhiều nha!

4. hieunguyen

hieunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    minh la nguoi moi choi thuy sinh , ko biet co2 co that can thiet ko?

5. tabletenis

tabletenis Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn bác nhé em đang đau đầu vì vấn đề co2 đây. em sẽ làm ngay mot7 bộ

6. philong2002vt

philong2002vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn bác nhé em đang đau đầu vì vấn đề co2 đây. em đang làm thử một cái ko biết có thành công ko nữa

7. Vietlam

Vietlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Không thấy cái nút cám ơn đâu để bấm, cách này của bác mà đánh tan tốt thì hay quá nhét luôn vào đầu xả của máy lọc, co2 dùng kim chọc vào ống .. hay!hay