Đúng là lòng chim dạ cá AE ah !!! gáy nhà son_mecugay

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi son_mecugay, 12/7/11.

1. son_mecugay

son_mecugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Đúng là " Lòng chim Dạ cá " cả nhà ah. Nếu đi thi mà cứ gáy như thế này thì quá yên tâm rồi
    [video=youtube;-fXaUX04l_4]http://www.youtube.com/watch?v=-fXaUX04l_4[/video]

dungtrocbg, haibeobg, Huy_TM and 23 others like this.
  2. Ha_SDS

Ha_SDS Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    2,755
    Cậu có chim hay, chế độ nuôi tốt nhưng ít đi dượt để rèn luyện bản lĩnh của chú chim thi đấu thì khó đạt giải lắm. Nhưng theo mình được sở hữu một con chim hay là quý rồi cái đó mới quan trọng.Cậu muốn chú chim hay đoạt giải thì theo mình cần hội đủ 3 điều kiện: chim hay có nhiều tiếng và ra dày,chế độ nuôi tốt để chim giữ được phong độ và quan trọng là sách chim thường xuyên đi tập dợt (lưu ý là treo sào chứ không phải treo trên cây)để chim ra cuộc thi vẫn phát huy hết khả năng của chú chim.

lepa, huycdn, chuongcana and 14 others like this.
  3. son_mecugay

son_mecugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Cảm ơn ông Anh lắm lắm. Em này nhà em mới mang ra hội Hà Nội dãi chim thôi chưa mang đi thi đấu được, nghe Anh chia sẻ em sẽ tiến hành ngay. Em này thay lông sắp xong cả rồi. Mà Anh nhớ nhé nếu em luyện không tốt thì em mang gửi Anh huấn luyện luôn cho chuyên nghiệp. Hihihihihihi

4. awabirdvnam

awabirdvnam Member

Thích đã nhận:
    20
    Trên lồng chim dưới thùng mỳ bảo sao chim không hăng sao được. Kết hợp với nhau ---> Quá ngon !

son_mecugay thích bài này.
  5. Dũng-TD

Dũng-TD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    604
    chim gì gáy kỳ cục vậy, rất cảm ơn mình mới nghe gọi son đấu thổ thôi

son_mecugay and kevinruan like this.
  6. achn_vn

achn_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    375
    Tưởng gì, nhà em có 2 con kiểu này luôn trong đó có 1 con gốc Thanh Hóa được các bác cho cách đây 2 năm: gáy thổ gù kim nghe đầu tiên không tin được đó là giọng từ 1 con phát ra. Em chẳng thi thố gì cộng thêm kém hiểu biết tý cho mất hai con dạng này

7. phuhai

phuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    lồng đẹp, gáy dạn dĩ và siêng kêu, hình như hơi thiếu nắng nên lông không được bóng mượt lắm.
    mình đoán bạn chơi chim là chính. gáy là thứ yếu.
    mong được xem và nghe nhiều hơn nữa.
    Thân.

son_mecugay and chuongcana like this.
  8. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Con này đc cái khá nhiều chu nhưng ko thấy có gì khác, thúc gằn mà ko nhanh và có lẽ hơi cao tuổi rùi nên tiếng bắt đầu xuống.
    Lồng lợp lá kiểu này chắc nuôi bổi nhanh nổi lắm bác nhỉ, chỉ tội hơi khó tắm nắng, nuôi chim căng không khoe giáng, muốn ngắm con chim cũng khó :D Em thì chỉ thích nuôi lồng thoáng đi gác thả sang lụp về lại cho vào lồng thoáng đãng nuôi vừa khỏe chim ngắm cũng sướng.