đúng là tam tai

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi TWODUONG, 10/4/10.

1. TWODUONG

TWODUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    Trưa hôm qua trời nóng xịt nước cái sân và có xịt nước vào 4 em phonix nhạn, 1 tiếng sau thấy 3 em đi liểng xiểng mình đem vô nhà cho sưởi đèn, đến hôm nay mấy em vẫn nằm một chổ và đi phân loảng màu trắng nữa, mình đã cho uống kháng sinh và vitamin nhưng chưa thấy cải thiện
    Tiếp theo là sáng nay nhìn trong chuồng gà nuôi trong nhà 2 em gà con trong bầy 8 con bổng nhiên ủ rũ không ăn uống, bắt ra nhốt riêng đến chiều thì mấy em đã die, triệu chứng giống 3 em trên cũng đi phân loãng màu trắng đục, ủ rũ không ăn năm 1 chổ, Nguyên nhân là sao vậy, gà nhốt trong nhà chuồng kín gió mà vẫn bị

còn 6 em gà con vẫn khỏe mạnh không biết ngày mai sau đây

Last edited: 10/4/10
  2. hhhh

hhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,188
    nuôi toàn gà vip mà k đi học cách chữa bệnh cho gà thì nguy hiểm lắm.4 e phonix nhạn nữa mới khiếp :-S:-S:-S:-S....mua 1 lọ D .O. C loại nhỏ về 1c=5kg tất cả gà mà bị bệnh tật bất ngờ bất thường phủ đàu 1 phát ngay.nếu k phải nan y ,thì 6-12t( kèm theo uống thuốc đúng liều lược) an uống bình thuờng ngay ..nếu thấy hợp thuốc phang tiếp 3_5n thấy gà an mồi lanh lẹ ỉa phân zon cục là khỏi bệnh!!!!!!!!!!!!( sang sớm khi ra coi gà nhớ nhìn phân ,gà bệnh phân khác ngay)tui thấy bạn chơi gà lầu òi mà sao gà cứ bệnh liên tục thế.gà ngày nào cũng tắm càng khỏe chứ nhằm gi.xịt nuớc 1 cái mà bệnh thì mùa mừa die hết ah:laughing::laughing:

pktuan thích bài này.
  3. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    theo tôi hiện tại bạn không nên dùng kháng sinh nữa mà chỉ dùng vtm C, đường gluco, men tiêu hóa, giảm khẩu phần ăn còn 30 -50%, hoặc chỉ cho ăn cơm, khoảng 3 ngày rồi mới dùng Ksinh trở lại (áp dụng cho tất cả gà đang bệnh và 6 con còn khỏe). (nếu gà bạn đang nhiễm bệnh gumboro thì nếu dùng k sinh nữa chắc chắn gà sẽ chết hết) vài dòng gởi bạn tham khảo, chào bạn.

TWODUONG thích bài này.
  4. TWODUONG

TWODUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    Mấy con bệnh mình dùng kháng sinh cho uống nhưng cũng không hết bệnh, và hôm nay đã đầu thai kiếp khác, hiện mấy em còn lại mình pha vitamin A,D,E và men tiêu hóa cho em uống, mấy em vẫn khỏe, còn ngày mai sao đây, cảm ơn bạn