Dùng Nước Biển Trực Tiếp?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm cá biển' bắt đầu bởi uxdedotnet, 17/5/13.

1. uxdedotnet

uxdedotnet Member

Thích đã nhận:
    2
    Tình hình hôm trước cháu có hỏi về việc hư hỏng đồ trong nhà nếu nuôi cá biển :D Các chú pro đã comment là an toàn nên bây giờ cháu quyết tâm nuôi 1 hồ.
    Cháu đang ở Nha Trang định mua muối biển để nuôi nhưng hỏi 1 anh thì anh ấy nói là nuôi nước trực tiếp luôn. Cháu đinh đi lấy nước ở khu vực có nhiều cá ở ( cháu thường đi câu cá biển, ngồi 5 phút ở đó câu được 7 -> 10 con ) gồm cá mú nhỏ + cá thia đen :D Xin hỏi nếu cháu lấy nước ở đó nuôi thì chạy lọc khoảng bao lâu là cho đá sống + cá vào được ạ. À cho cháu hỏi thêm nếu muốn thả thêm quì + san hô thì khoảng bao lâu?
    Hồ cháu 50x34x34 gồm hộp lọc ( san hô vụn )+ protect skimmer + hộp lọc chỉ toàn bio ball + 4 bóng đèn tầm 60W ( cháu chưa biết nên mua loại nào mong các chú hỗ trợ ) + Sục oxy. Hộp lọc thì như thế này:

Mong các bác chỉ giúp cháu. Cảm ơn các bác :D

2. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    Nếu Bác ở Nha Trang thì cho Mình số DT.mình sẽ gọi lại.Lọc này dùng cho thủy sinh do Bác Lâm,và Bác Hòa chế

3. uxdedotnet

uxdedotnet Member

Thích đã nhận:
    2
    Cháu ở trên chỗ ĐH Nha Trang. Tền Toàn 0977457770 :D Rất vui được biết bác.

4. uxdedotnet

uxdedotnet Member

Thích đã nhận:
    2
    À bác cho cháu hỏi ở Nha Trang chỗ nào bán cá biển nhỉ ?

5. phuongthenguyen

phuongthenguyen Member

Thích đã nhận:
    4
    Thường thì khi thay nước phải gọi người chở nước tới, khoảng 100k/1m3 nước, chứ hồ cỡ 300lit mà xách can xuống biển lấy thì cũng mệt mỏi rồi...
    Về cái hộp lọc theo mình biết thì ít nhất thể tích cũng xấp xỉ 50% hồ chính, bạn xài cái lọc như trên thì 10 ngày nửa tháng cá ngửa bụng hết luôn...
    Đây là cái hộp lọc bình dân của mình, thể tích cũng gần 60% hồ chính:
    Lâu lâu vào up vài hình tí tởn chút, mấy tiền bối đừng cho em ăn gạch to quá nhé...:p