Đuôi cá bị gì

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi adobee, 13/5/07.

1. adobee

adobee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đuôi cá bị gì mà sao thấy nó bị tưa không phải là bị tưa hết đuôi mà đuôi bị răng cưa . Đã có mua thuốc con nhộng màu nâu bỏ thuốc đã 2 ngày nhưng không thấy tiến triển gì cả nhìn thấy nó vẫn khỏe mạnh chì có cái đuôi là bị thôi .Vậy nó bị gì ? Nguyên nhân? và cách điều trị?:-S

2. bato

bato Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá LH của tôi làm biếng ăn, nổi sọc đen, thường chui vào góc hồ gần chỗ máy lọc. Cá bị bệnh gì? Cá LH thường cọ mình xuống sàn hồ có phải bị nấm ko? (thành viên mới)

3. xuanquan

xuanquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em chỉ bik cách chữa trị thôi , anh cho thuốc "Metronidezol" vào 100lít/10viên khuấy đều .Chừng hai ba ngày là khỏi àh anh ơi .Con nào bệnh thì thì bỏ riêng ra 1 hồ để chửa trị

4. duyliem

duyliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn bỏ muối vào hồ một thời gian là cá sẽ hết thôi

5. batmobile

batmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá củ tui cũng bị vậy (bị lâu lắm roài) chữa mãi ko khỏi. Bác chỉ dùm luôn chỗ mua thuốc để chữa nhé (Tôi ở Hà Nội)
    Cám ơn nhìu.............

6. Ban_caro

Ban_caro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ba to: Cá nổi sọc mà hay cọ vào đáy hồ có khi là sắp đẻ rùi đó xin chúc mừng.
    còn cái vụ cá cứ chốn trong góc bể là do nó nhát đó, bạn có thể khắc phục bằng cách đặt bể cá ở nơi yên tỉnh ít người qua lại dần dần quen bể nó sẽ hết. Cá mình hồi trước cũng vậy, mình ko đặt ở phòng khách nữa mà đem vào phòng ngủ yên tĩnh ít người qua lại là em nó bơi tung tăng màu lên ầm ầm.
    chúc bạn zui zẻ:D