đường lưu xuân tín ở đâu

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi bekhang, 22/1/06.

1. bekhang

bekhang New Member

Thích đã nhận:
    2
    #:-S hi em đọc báo cá cảnh số 6 , mới ra lò đó hay quá trùi luôn:laughing: em thấy có bài viết về chợ cá cảnh đó mà .Em nghe nhiều thành viên nói là ở chợ lưu xuân tín bán cá dĩa rất tốt , em muốn hỏi là đường này ở đâu có thể chỉ em ko?B) xin cảm ơn

2. chuôtcon

chuôtcon New Member

Thích đã nhận:
    7
    bác chạy trần hưng đạo B đến gần cuối đường tự nhiên thấy thôi.Nhưng mình chẳng thấy cá đẹp đâu cả đâu,bạn đến chỉ mất công thôi.Còn cá đẹp thì lâu lâu mới có,nhưng giá cũng trên trời thôi.

3. akira

akira New Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn chạy dường Trần Hưng Đạo B ( đoạn 1 chiều) cứ nhìn bên trái thấy có tiệm cá ngay đầu 1 con đường nhỏ xíu ( như con hẻm) là nó đấy. Ngoài đó cũng có nhìu cá đẹp lắm đấy chứ nhưng phải tùy đợt kìa. Chúc bạn vui và mua được cá đẹp

4. cuongphat

cuongphat New Member

Thích đã nhận:
    57
    Hôm nay mình mới ra Lưu xuân tính Tiệm Dương Bắc có nhiều Cá Dĩa đẹp ai thích thì ra xem để chọn được cá đẹp nhé.địa chỉ số 3 Lưu xuân tính.tiệm có bán thức ăn cao cấp dành cho cá Dĩa .mình đã thử cho cá ăn cả 2 tháng nay rất là ok .chỉ cần cho 1 miếng nhỏ thôi ko phải mất nhiều thời gian cho cá ăn mà lại đủ dưởng chất cho cá rồi ko cần phải cho ăn them gì khác cũng được. giá bán chỉ có 10k & 15k (2 loại) rất kinh tế . mình mua 4 miếng để dành cho cá ăn Tết ko lo nhu năm ngoái phải chạy tìm mua trùn chỉ giá cắt cổ .giá 3000 1 lon bán lên 10.000 mà làm thấy ghết như ko cần bán vậy. Chúc tất cả thành viên năm mới ăn tết vui vẽ ko phải lo mòi lên giá ko co cho cá yêu của mình ăn tết

5. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Ở đó có bán thức ăn cho cá la hán ko bạn , la hán cho ăn loại nào là tốt nhất ha mấy bạn . Thân

6. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Thức ăn cho cá LH ở đâu cũng có bán mà.Chỉ có loại mắc tiền trên 100 000 thì hơi khó tìm phải ra chỗ tiệm lớn mới có.Theo mình thì thức ăn nào cũng ko bằng cho ăn tép cả...Tốt nhất đừng cho mua loại mắc tiền chi cho phí.Mình mua 1 lọ 70 000 mà thiếu đều năng nỉ nó mới chịu ăn (bỏ đói gần 1 ngày nó mớii chịu ăn thức ăn,nhưng mà thấy nó ăn miễn cưỡng quá,chắc tại ăn tép quen rồi)

7. cuongphat

cuongphat New Member

Thích đã nhận:
    57
    La Hán cho ăn loại thức ăn JBL Novo Flowermaxi lon 460g là ok ,loại này thì cá lớn bé điều thích ăn hết.còn nhiều loại khác thì có con ăn con ko.hãy thử xem đi rồi sẽ biết ngay thôi.ăn loại JBL thì sẽ thấy cá lên đầu & màu đẹp thấy rỏ ko sợ cá bi bịnh.nhưng giá thì ko được rẻ như mòi khác. như tép ,cá lóc ,cá trăm,bảy trầu,nhưng lại dể gây bịnh cho cá.cái nào cũng có cái lợi & hại cho cá hết tốt nhất là mình cho ăn theo kinh nghiệm của bản thân mình đừng để con cá yêu trở thành nạn nhân của chủ nó .chúc bạn sáng suốt lựa chọn được cách cho cá ăn tốt nhất

8. bekhang

bekhang New Member

Thích đã nhận:
    2
    ban cường phát ơi cho hỏi lọ đó bao nhiêu vậy , bán ở đâu thế

9. canary lover

canary lover New Member

Thích đã nhận:
    15
    Đi cuối đường Trần hưng Đạo B, đối diện đường Lưu xuân tín là khách sạn Ái Huê

10. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Mình thấy ở LXT bán cá cũng thượng vàng hạ cám lắm, đẹp xấu đều có cả. Tuy nhiên nếu mua xỉ thì rẻ chứ mua lẻ thì cũng chết!

11. vietho

vietho New Member

Thích đã nhận:
    5
    các bạn oi ! Lưu Xuân Tín ko thấy bán cá đế chơi, toàn thấy bán cá " trên trời" ko ah ! Mua ơ đó, dễ bị lừa lắm. Nhất là LA HÁn , toàn bán LA HÁN Quả thoi !

Chúc các ban sáng suốt khi lựa cá để chơi.