dúp mình với !!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi chippo, 2/11/07.

1. chippo

chippo New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào tất cả các bạn , mình là 1 người dất hâm mộ cá la hán ,và dất khoái loài cá này . mình có 1 số thác mắc muốn hỏi các bạn nè .
    mình đang nuôi 1 chú kim cuong xanh , lúc mình mua cá được khoảng 2 tuần tuổi . bi giờ chú bé đã đuợc 2 tháng tuồi rùi , nhưng có 1 điều là mầu sắc của nó dất nhạt , đầu thì to , cá khỏe dất sung , chỉ duy nhất 1 điều mầu sắc của nó nhạt lắm , mình dùng đèn hồng tím , ngưng nó vẫn nhạt lắm , ngày mình cho an 3 bữa , sáng an tôm . chưa cho an cá con , triều cho an thức an khô , vầy thui , về nước thì khoảng 4 ngày mình thay 1 nửa bể .
    các bạn có thể chia sẻ với mình ,cho chú cá của mình đẹp hơn được ko . mầu sắc của nó nhạt wa' .
    thank các bạn chước nha .

2. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn thử đổi sang thức ăn loại kích màu, kích châu thử xem. Mùa này là mùa lạnh bạn kiểm tra xem nhiệt độ hồ cá thế nào nhiều khi cá bị lạnh quá đó. Lưu ý khi dùng sưởi nhớ cẩn thận đó

3. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    bạn phải up hình lên cho các ae trên ABV xem thì mới góp ý cho bạn được chứ, chế độ nước và ăn uống như thế là quá ok rùi. à hồ bạn có dán phong nền không, nếu hồ không dán phong nền cũng làm cho màu sắc cá nhạt bớt đó.