duyên số với chòe than

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi anhbaohp, 8/4/11.

1. anhbaohp

anhbaohp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    chuyện là thế này . mình cũng mới tập chơi chim nên mua mấy chú chim mộc về chăm để vừa nuôi va lấy kinh nghiệm từ từ , nhưng thật tiếc cho mình khi cả 2 em than của mình đã về với thiên nhiên . 1 em trong lúc mình cho ăn khi mở cửa lồng ra để cho sâu vào thì vèo 1 cái em ấy đã bay ra ngoài mình đã đuổi theo em nó nhưng mà ko được đành ngậm ngùi chia tay ,sau khi chia tay em này mình quyết định bắt em khác nhưng cũng chỉ đc vài hôm , trong luc cho nó tắm mình ko cẩn thận đã để em nó thoát thân .chán chắc là tại mình ko có duyên với chòe than , nhưng mình vẫn muốn có được 1 em than ưng ý . có lẽ lần này làm 1 em thuần về chăm cho nó nhàn và kả năng xổng ít hơn .

2. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    nếu có thời gian rỗi trong ngày thì bạn nên chọn chim non biết tự mổ ăn để nuôi. mùa này không chọn chim thuần, dễ bị lầm. bạn chỉ nên thay bố + thêm cám, thêm sâu khi sang chim vào lồng tắm, như vậy chim đỡ nhát và khó bị xổng.

3. anhbaohp

Thích đã nhận:
    62
    thanks bạn đã cho mình ý kiến , bạn cho mình hỏi là mùa này đã có than non chưa ?

4. donphuong_docma

donphuong_docma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,449
    Mùa này bắt đầu có chòe than non rồi đấy bạn à .Nhưng bạn cố chờ thêm tháng nữa vào Vụ thì nhiều chim hơn dễ chọn mà lại hạt rẻ nữa .Chúc bạn mong tìm đc chú Chim ưng ý .
    Thân Chào !

5. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Nói ra chủ topic đừng giận... chim thoát ra là do lỗi của bạn thôi. nên cẩn thận hơn... chứ ko thể nói là duyên hay ko duyên đc hihi...

6. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Chuyện đó hầu hết ai đã nuôi chim cảnh đều trải qua. Mà thường rơi vào những con chim mình quý nhất kia!!!!!!!

7. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Ai nuôi chim mà không cần thận đều bị bay. Đó là chuyện bt mà, bạn cứ nuôi tiếp em khác đi. Chúc bạn sớm có chim đẹp

8. anhbaohp

Thích đã nhận:
    62
    minh đã tim đc 1 em thuần rồi lần này minh sẽ cẩn thận hơn thanks anh em đã quan tam chia sẻ với mình