E hỏi GẤP về Con Khướu Bạc Má?

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi Mafia_13, 25/11/07.

1. Mafia_13

Mafia_13 Member

Thích đã nhận:
    1
    Các A các chú cho E hỏi: Con Khướu nhà E mua 3 tuần rồi mà sao nó vẫn chưa hót:confused: .(Con này rất thuần người,ko phải là Khướu Non)E thấy chủ quán bảo con này hót hay nhiều giọng mà về nhà E chưa hót 1 tiếng nào cả (Đeo cả chì ở chân để đánh dấu). Nó chỉ kêu khẹc khẹc và roro thôi.Gần nhà E có 1 con khướu Mun(Đang thay lông , buổi sáng hót rất to).E hỏi hàng bán chim người ta bảo là nó sợ ko dám hót.Mà đã 3 tuần rồi.(Chim rất thuần người)(~X( Em nghĩ nó là chim Trống - Con này đầu To - có mấy chiếc Lông mũi chĩa về phía trước ) Em cho an cám uống nước đầy đủ.Chim rất khỏe.(cho con Khướu Mun gần lồng con Bạc má này 2 con Khẹc nhau rất to)Sao nó ko Hót Em buồn quá :crying:
    Em ko hiểu mọi người chỉ Giáo với ????~X( a:crying: .
    E cảm ơn!:-S :(

2. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    3 tuần rùi á?sao lạ chỉ kêu ro ro?Mái chắc rùi bạn ơi!đem ra mà đòi người bán hàng bảo hành cho thui chớ còn gì nữa.Chắc từ khi bạn bắt con này về con Mun nhà hàng xóm đang thay lông mà vẫn hót ầm ầm chớ gì?:D nó bít hàng xóm nhà nó mới nhập hộ khẩu 1 em má trắng đấy mừ:D

3. minhdinh

minhdinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    khứu trông vẫn ro bạn ah.nếu khứu thuần rồi thì dễ thôi.bạn mang cho nó đấu với con khứu mun.nếu lúc đấu nó có giong là trống(tọc te tọc te gì đó) còn đấu mà không có giọng thì chắc chắn mái.mà khứu 3 tuần rồ mà không hót thì cung hơi nghi ngờ đó

4. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    không còn nghi ngờ gì nữa đâu bác à, chim của bác chắc chắn là mái rồi, bác mau ra bảo ông chủ tiệm đổi con khác hoặc lấy tiền lại di (nếu là chim thuần thì cao lắm chỉ cần nửa ngày là đã hót rồi bác à), con khướu mun bên cạnh nhà bác hót nhiều la do nghe tiếng mái ro đó bác

5. Monowar

Monowar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    tui nghi hay la khuou mai nhi hihi.ban thu xem lai xem con so hi chac ko phai dau ban a`.chuc ban thanh cong

6. Monowar

Monowar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    [​IMG]hehe

7. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    lúc mua bạn có nghe nó hót ko,,thế này nhé,thử kiếm file khướu mái cho nó coi,nó có chịu hót ko.gần tháng trời ,cho fu2 là trống đi nữa ,như vậy cũng quá tê,nếu là mình sẽ đổi con này liền,dù trống hay mái.Ko biết bạn mua ở đâu,nếu ở tiệm thì khỏi sợ người ta ko đổi,làm ầm lên là xong,thường họ hoạch hoẹ đủ điều để ko cho đổi,hoặc đổi bắt bù tiền.Mánh,đi ra chỗ mua,hỏi giá từng con,sau đó đem chim ra đổi đề ko bị đì giá