echinodorus tí hon của aquarius

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi aquarius, 23/4/05.

1. aquarius

aquarius New Member

Thích đã nhận:
    19
    1 thằng Echinodorus ...nhỏ xíu .aquarius trồng được 2 năm rùi . cái cây này mà xếp chung vào bể với mấy cục đại lộc giác đài của bác TIẾN thì dễ thương lém à nhe .. :rolleyes:

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,460
    Nếu không nhầm thì đây là cây mà Hà Nội gọi là Trầu lùn. Đây là cây của tớ trồng đã 4 năm nay (mua từ Malaysia)

Nó đang nằm cạnh bụi Đại lộc giác đài này

3. aquarius

aquarius New Member

Thích đã nhận:
    19
    trời ...em đoán mò mà trúng phóc ..2 cục nằm chung vơí nhau nhìn dễ thương thật . cây của em ban đầu nó cũng to và nhăn nhò như cây của bác Tiến vậy ...thế là em bonsai nó ..he he ..em lột sạch lá chỉ chừa lại mỗi 1 cái đọt , cho nó vào cái chén và chỉ cho nó ăn đất sét ko thôi . nhưng em thấy như vậy thì nó có vẻ gọn gàng xinh xắn hơn nên em cứ để vậy hoài suốt 2 năm nay . nó ra lá rất chậm nhưng tươi tốt lắm :D

4. rivervt

rivervt New Member

Thích đã nhận:
    0
    to: Aquarius:
    Em thấy cây của Bác Aquarius dễ thương quá. Nhưng sao lá của nó không nhăn giống cây của Bác Tiến nhỉ? :) có phải do ngắt hết lá nó bị như vậy không?
    To:tienbm
    Theo lời Bác Tiến thì ở Hà Nội gọi đây là cây Trầu lùn, cho em hỏi vậy có thể tìm mua nó ở Hà Nội không ạ?

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,460
    Trước đây khi mua về tư Malay, tôi đã mua về khoảng 12 cây nhưng hiện tại ở Han theo tôi được biết chỉ còn khoảng 5 cây (trong bể của tienbm - Aquatichung - cụ Chương...) tại vườn rong a Hoà đã được đưa mấy cây làm giống nhưng hiện không còn cây nào, các cửa hàng ở Hà Nội không có.

6. nam_cua_o

nam_cua_o New Member

Thích đã nhận:
    98
    cây này mà các cửa hàng HN có thì bán rất nhanh.Nó đẹp và phát triển chậm nên người trồng rất thích.